DanLuat 2015

Không nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý I

Chủ đề   RSS   
  • #114478 29/06/2011

    honghuejep

    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:29/06/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    Không nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý I

    Cho em hỏi: công ty em là công ty chi nhánh, quý I vừa rồi em mới tiếp nhận công việc, em không nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý I. Vậy quý II em nộp bổ sung được không ạ? Như vậy thì có bị phạt không ạ?
     
    9291 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #116129   07/07/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2723 lần


    honghuejep viết:
    Cho em hỏi: công ty em là công ty chi nhánh, quý I vừa rồi em mới tiếp nhận công việc, em không nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý I. Vậy quý II em nộp bổ sung được không ạ? Như vậy thì có bị phạt không ạ?

    Chưa nộp thì bạn làm nộp, nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN quý 1 ko liên quan gì tới tờ khai tạm tính thuế TNDN quý 2.

    NĐ 98/2007/NĐ-CP quy định xử phạt hành vi nộp chậm Hồ Sơ Khai Thuế ns :

    Điều 9. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế so với thời hạn quy định

    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ 05 đến 10 ngày.

    2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 10 đến 20 ngày.

    3. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 đến 30 ngày.

    4. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 30 đến 40 ngày.

    5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày.

    6. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều này bao gồm cả thời gian gia hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 33 của Luật Quản lý thuế.

    7. Không áp dụng các mức xử phạt quy định tại Điều này đối với trường hợp được gia hạn nộp thuế theo quy định của pháp luật quản lý thuế.

    NĐ 13/2009/NĐ-CP bổ sung 1 số điều tại NĐ 98/2007/NĐ-CP :

    2. Sửa đổi, bổ sung khoản 5 Điều 9 như sau:

    “5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với các hành vi:

    a) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày;

    b) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định trên 90 ngày nhưng không phát sinh số thuế phải nộp”.


    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-