DanLuat 2015

Không nộp báo cáo thuế tháng

Chủ đề   RSS   
  • #80339 21/01/2011

    haphan82

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2010
    Tổng số bài viết (18)
    Số điểm: 385
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Không nộp báo cáo thuế tháng

    Tôi có trường hợp này xin hỏi:

    Công ty đã thành lập từ năm 2008 có nộp đầy đủ các báo cáo thuế. khi thay đổi kế toán thì sáu tháng liên tiếp trở lại đây không nộp báo cáo thuế. doanh nghiệp rơi vào tình trạng "ngừng hoạt động nhưng chưa hoàn thiện thủ tục đóng mã số thuế"

    vậy tôi phải làm thế nào và mức phạt là bao nhiêu ạ?

     
    8823 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #80983   26/01/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2720 lần


    Bạn phải kê khai đầy đủ báo cáo thuế và nộp thôi.

    Tại điều 9 - NĐ 98/2007/NĐ-CP ngày 07/06/2007 quy định xử lý VP về thuế :

    Điều 9. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế so với thời hạn quy định

    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ 05 đến 10 ngày.

    2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 10 đến 20 ngày.

    3. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 đến 30 ngày.

    4. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 30 đến 40 ngày.

    5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày.

    6. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều này bao gồm cả thời gian gia hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 33 của Luật Quản lý thuế.

    7. Không áp dụng các mức xử phạt quy định tại Điều này đối với trường hợp được gia hạn nộp thuế theo quy định của pháp luật quản lý thuế.

    p/s : Bạn check hộp thư.Vấn đề tế nhị nên BV ko post tại đây.

    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 26/01/2011 11:22:15 AM

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
  • #81017   26/01/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2720 lần


    NGHỊ ĐỊNH

    CỦA CHÍNH PHỦ SỐ 13/2009/NĐ-CP NGÀY 13 THÁNG 02 NĂM 2009 

    SỬA ĐỔI, BỔ SUNG MỘT SỐ ĐIỀU CỦA NGHỊ ĐỊNH SỐ 98/2007/NĐ-CP NGÀY 07 THÁNG 6 NĂM 2007 CỦA CHÍNH PHỦ QUY ĐỊNH VỀ XỬ LÝ VI PHẠM PHÁP LUẬT VỀ THUẾ VÀ CƯỠNG CHẾ THI HÀNH QUYẾT ĐỊNH HÀNH CHÍNH THUẾ


    2. Sửa đổi, bổ sung khoản 5 Điều 9 như sau:

    “5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với các hành vi:

    a) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày;

    b) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định trên 90 ngày nhưng không phát sinh số thuế phải nộp”.

    P/s : Tks Mr.#00b0f0;">BachThanhDC.

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-