Không cho người khác kéo điện trên đất mình có được không?

Chủ đề   RSS   
  • #398153 31/08/2015

    Hongphuongabc

    Female
    Mầm

    Trà Vinh, Việt Nam
    Tham gia:15/08/2014
    Tổng số bài viết (19)
    Số điểm: 500
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    Không cho người khác kéo điện trên đất mình có được không?

    Anh trai tôi kéo điện trên phần đất thuộc quyền sỡ hữu của tôi. Tôi không cho anh trai kéo điện (vì sợ ảnh hưởng về sau), nhưng anh trai đã nhất quyết kéo và đã kéo xong.
    +Việc tôi nhất định không cho người khác   kéo điện trên phần đất của mình, như vậy có được không?
    +Nếu được, thì tôi phải gửi đơn đến đâu để được giải quyết?
    +Trong đơn tôi phải viết như thế nào? Chỉ giúp tôi nội dung trong lá đơn cần phải viết với.
    Tôi xin chân thành cảm ơn. Giúp tôi với.   

    Hongphuongabc

     
    3421 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #398156   31/08/2015

    Chào bạn.

    Theo luật dân sự:

    Điều 276. Quyền mắc đường dây tải điện, thông tin liên lạc qua bất động sản liền kề

    Chủ sở hữu bất động sản có quyền mắc đường dây tải điện, thông tin liên lạc qua bất động sản của các chủ sở hữu khác một cách hợp lý, nhưng phải bảo đảm an toàn và thuận tiện cho các chủ sở hữu đó; nếu gây thiệt hại thì phải bồi thường.

    Đơn của bạn chỉ nên viết 2 chử: đồng ý.

     
    Báo quản trị |