DanLuat 2015

Không chi trả tiền phép năm?

Chủ đề   RSS   
  • #416086 19/02/2016

    taibalem0711

    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:10/06/2012
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Không chi trả tiền phép năm?

    Năm 2015 công ty vẫn chi trả tiền phép năm cho tôi (14 ngày/năm), do cả năm 2015 tôi không nghỉ ngày phép năm nào. Nhưng năm 2016 do công nhân dôi dư nhiều, nên công ty mới ra quy định bắt buộc tất cả  mọi người đều phải luân phiên nghỉ cho hết ngày phép năm; Nếu không nghỉ hết ngày phép năm thì cuối năm công ty cũng không trả tiền ngày phép năm. Xin cho tôi hỏi công ty làm vậy có đúng pháp luật không?.

    Cập nhật bởi taibalem0711 ngày 19/02/2016 01:20:36 CH
     
    2169 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #416181   20/02/2016

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13440)
    Số điểm: 92721
    Cảm ơn: 3033
    Được cảm ơn 4656 lần
    SMod

    Công ty làm vậy là không sai luật

    Điều 111. Nghỉ hằng năm

    1. Người lao động có đủ 12 tháng làm việc cho một người sử dụng lao động thì được nghỉ hằng năm, hưởng nguyên lương theo hợp đồng lao động như sau:

    .....
    2. Người sử dụng lao động có quyền quy định lịch nghỉ hằng năm sau khi tham khảo ý kiến của người lao động và phải thông báo trước cho người lao động

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-