DanLuat 2015

Không chấp hành lệnh gọi nhập ngũ sẽ bị phạt thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #84891 24/02/2011

    girlant

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/02/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Không chấp hành lệnh gọi nhập ngũ sẽ bị phạt thế nào?

    Chào anh/chị,
    Em muốn hỏi là nếu đã có giấy trúng tuyển nhập ngũ (đã khám sức khỏe và đủ điều kiện) mà không chấp hành lệnh gọi nhập ngũ này thì hình thức xử phạt cụ thể như thế nào ạ? Cám ơn anh/chị.
     
    5879 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #84982   24/02/2011

    luatsuanthai
    luatsuanthai
    Top 150
    Male
    Lớp 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/01/2011
    Tổng số bài viết (417)
    Số điểm: 2575
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 101 lần


    "Điều 69 Luật Nghĩa vụ quân sư.

    1- Người nào vi phạm các quy định về đăng ký nghĩa vụ quân sự, tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ, gọi quân nhân dự bị tập trung huấn luyện; lợi dụng chức vụ, quyền hạn làm trái hoặc cản trở việc thực hiện các quy định trên đây hoặc vi phạm các quy định khác của Luật này, thì tuỳ theo mức độ nhẹ hoặc nặng mà bị xử lý kỷ luật, xử phạt hành chính hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự.

    2- Quân nhân nào vi phạm các quy định về việc tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ, về việc xuất ngũ của hạ sĩ quan, binh sĩ, về chế độ, quyền lợi của quân nhân hoặc vi phạm các quy định khác của Luật này, thì tuỳ theo mức độ nhẹ hoặc nặng mà bị xử lý theo Điều lệnh kỷ luật của quân đội hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự."

    CÔNG TY LUẬT TNHH MINH THƯ - CEO: Luật sư NGUYỄN ĐẮC THỰC

    Hotline: 0972.805588 - 0975.205588 - 0996.025588

    Website: http://luatsu.pro.vn Email: luatsuthuc@hotmail.com.vn

     
    Báo quản trị |  
  • #85294   26/02/2011

    girlant
    girlant

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/02/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào luật sư ,
    Vậy xin hỏi xử phạt hành chính có bao gồm phạt tiền , cắt hộ khẩu hay chứng minh thư gì không ạ . Hay có hình thức xử phạt cụ thể nào khác không ạ ?
    Còn nếu truy cứu trách nhiệm hình sự thì sẽ do nơi nào xét xử ạ? Và mức độ hình phạt như thế nào ? 
    Cám ơn luật sư .
     
    Báo quản trị |