DanLuat 2015

không biết mình có thể kết hôn được không

Chủ đề   RSS   
  • #314542 18/03/2014

    anhkhongdichthu

    Sơ sinh

    Tiền Giang, Việt Nam
    Tham gia:18/03/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    không biết mình có thể kết hôn được không

    Mình hiện đang là Đảng viên còn người yêu của mình theo đạo thiên chúa, nhưng mình nghe nói sau khi kết hôn xong phải theo đạo thiên chúa. Vậy kết hôn mà ko theo đạo có được ko, vợ mình vẫn theo đạo thiên chúa thì có ảnh hưởng gì tới việc mình là Đảng viên ko?
     
    2241 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #314545   18/03/2014

    nguyenvancong90tq
    nguyenvancong90tq
    Top 100
    Male
    Lớp 4

    Tuyên Quang, Việt Nam
    Tham gia:08/11/2013
    Tổng số bài viết (554)
    Số điểm: 5047
    Cảm ơn: 67
    Được cảm ơn 217 lần


    theo hay không là quyền của bạn , việc này ko ảnh hưởng gì tới tư cách đảng viên của bạn

    cá nhân có quyền tự do tín ngưỡng theo hoặc ko theo một tôn giáo nào .chúc bạn hạnh phúc

     

    Nếu bạn sinh ra trong nghèo khó, đó không phải là lỗi của bạn. Nhưng nếu bạn chết trong nghèo khó, thì đó là lỗi của bạn.

     
    Báo quản trị |  
  • #314634   19/03/2014

    lthuhang
    lthuhang
    Top 500
    Female
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/05/2013
    Tổng số bài viết (126)
    Số điểm: 1300
    Cảm ơn: 37
    Được cảm ơn 41 lần


    anhkhongdichthu viết:
    Mình hiện đang là Đảng viên còn người yêu của mình theo đạo thiên chúa, nhưng mình nghe nói sau khi kết hôn xong phải theo đạo thiên chúa. Vậy kết hôn mà ko theo đạo có được ko, vợ mình vẫn theo đạo thiên chúa thì có ảnh hưởng gì tới việc mình là Đảng viên ko?

    Chào bạn!

    Điều 24 Hiến pháp 2013 quy định:

    "1. Mọi người có quyền tự do tín ngưỡng, tôn giáo, theo hoặc không theo một tôn giáo nào. Các tôn giáo bình đẳng trước pháp luật.

    2. Nhà nước tôn trọng và bảo hộ quyền tự do tín ngưỡng, tôn giáo. 

    3. Không ai được xâm phạm tự do tín ngưỡng, tôn giáo hoặc lợi dụng tín ngưỡng, tôn giáo để vi phạm pháp luật".

    Đây là quyền con người, quyền công dân được quy định trong Hiến pháp. Do đó việc bạn theo hay không theo không ai có quyền can thiệp.

    Thân bạn! @@

     
    Báo quản trị |