Khiếu nại giá bồi thường GPMB quá thấp

Chủ đề   RSS   
  • #56 23/05/2008

    hoangcat

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:23/05/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Khiếu nại giá bồi thường GPMB quá thấp


    Tôi khiếu nại giá Bồi thường GPMB quá thấp, tôi khiếu nại Thanh tra quận Ô Môn gần 1 năm mới mời tôi đến để khai lập hồ sơ nhưng đến nay đã lâu không giải quyết cho tôi.

    Từ lúc tôi gởi hồ sơ đến nay là hơn một năm chưa giải quyết.

    Vậy tôi phải tiếp tục khiếu nại đi đâu ? tôi rất mong quý luật sư chỉ dẫn cho tôi.

    Xin chân thành cảm ơn

     
    4670 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #57   24/05/2008

    lsthanhthy
    lsthanhthy
    Top 75
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/04/2008
    Tổng số bài viết (727)
    Số điểm: 3978
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 91 lần


    Trình tự giải quyết khiếu nại hành chính về lĩnh vực đất đai


    Thời hiệu khiếu nại quyết định hành chính, hành vi hành chính về quản lý đất đai là 30 ngày kể từ ngày nhận được quyết định hành chính hoặc biết được có hành vi hành chính đó. (điểm c, khoản 2 Điều 138-LĐĐ).

     Trường hợp của bạn khiếu nại đã lâu, nhưng không được người, cơ quan có trách nhiệm giải quyết khiếu nại giải quyết theo luật định. Bạn phải khiếu nại lên cơ quan hành chính cấp trên (kèm theo là biên nhận đơn khiếu nại) theo hướng dẫn dưới đây:

    Tất cả các khiếu nại liên quan đến quyết định hành chính, hành vi hành chính về quản lý đất đai do cấp huyện ban hành; phải được Chủ tịch UBND cấp huyện giải quyết lần đầu.

    Nếu không đồng ý với quyết định giải quyết khiếu nại của Chủ tịch UBND cấp huyện, người khiếu nại có quyền khởi kiện hành chính tại Tòa án nhân dân đối với quyết định giải quyết khiếu nại của Chủ tịch UBND cấp huyện.

    Hoặc khiếu nại lên Chủ tịch UBND cấp tỉnh để giải quyết, quyết định giải quyết khiếu nại của Chủ tịch UBND cấp tỉnh là quyết định giải quyết cuối cùng.

    Tất cả các khiếu nại liên quan đến quyết định hành chính, hành vi hành chính về quản lý đất đai do cấp tỉnh ban hành; phải được Chủ tịch UBND cấp tỉnh giải quyết lần đầu.

    Nếu không đồng ý với quyết định giải quyết khiếu nại của Chủ tịch UBND cấp tỉnh, người khiếu nại có quyền khởi kiện hành chính tại Tòa án nhân dân đối với quyết định giải quyết khiếu nại của Chủ tịch UBND cấp tỉnh.

    Hoặc khiếu nại lên Bộ trưởng bộ Tài nguyên – Môi trường để giải quyết, quyết định giải quyết khiếu nại của Bộ trưởng là quyết định giải quyết cuối cùng.

    Thân ái.

     

    Ls.Phan Thanh Thy

    Văn phòng luật sư Hữu Luật

    CN.527 Điện Biên Phủ, Q.3, Tp.HCM

    Luật sư Phan Thanh Thy

    Văn phòng luật sư Hữu Luật

    527 Điện Biên Phủ, P.3, Q.3, Tp.HCM

    ls.thanhthy@gmail.com

    ls.phanthanhthy@gmail.com

    (08) 38302 695 - 0903 01 01 58

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Phan Thanh Thy

Văn phòng luật sư Hữu Luật

527 Điện Biên Phủ, P.3, Q.3, Tp.HCM

ls.thanhthy@gmail.com

ls.phanthanhthy@gmail.com

(08) 38302 695 - 0903 01 01 58