DanLuat 2015

Khi đã nghỉ việc có được hưởng tiền thưởng cuối năm (Thưởng tết)?

Chủ đề   RSS   
  • #433023 09/08/2016

    Nickkad

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:09/08/2016
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 1 lần


    Khi đã nghỉ việc có được hưởng tiền thưởng cuối năm (Thưởng tết)?

    Chào Ad và các bạn! 

    Mình là nhân viên y tế, làm việc trong biên chế nhà nước được gần 2 năm rồi. Nay vì có lý do gia đình mình phải nghỉ và cơ quan cũng đã chấp thuận. Vậy mọi người cho mình hỏi nếu mình nghĩ khi chưa hết năm thì tiền thưởng cuối năm mình có được quyền lãnh không? Nếu có xin cho biết theo quy định hay thông tư nào! Xin cảm ơn mọi người!

    Cập nhật bởi Nickkad ngày 09/08/2016 04:28:59 CH
     
    1631 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #433027   09/08/2016

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Đại học

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 38692
    Cảm ơn: 1414
    Được cảm ơn 1534 lần


    Trả lời là không nhé bạn. Căn cứ Điều 103 Bộ luật lao động 2012:

    Điều 103. Tiền thưởng

    1. Tiền thưởng là khoản tiền mà người sử dụng lao động thưởng cho người lao động căn cứ vào kết quả sản xuất kinh doanh hằng năm và mức độ hoàn thành công việc của người lao động.

    2. Quy chế thưởng do người sử dụng lao động quyết định và công bố công khai tại nơi làm việc sau khi tham khảo ý kiến của tổ chức đại diện tập thể lao động tại cơ sở.

    Thông thường nhiều DN dựa trên kết quả sản xuất kinh doanh và khả năng cống hiến của nhân viên trong cả năm mới xét đến khoản thưởng lương tháng 13 lận.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn trang_u vì bài viết hữu ích
    Nickkad (09/08/2016)
  • #433028   09/08/2016

    Nickkad
    Nickkad

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:09/08/2016
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 1 lần


    Cảm ơn bạn ! Tại mình thấy một số cơ quan khác khi nghỉ việc ví dụ như nghỉ vào tháng 7/2016 thì cuối năm công ty vẫn trả tiền thưởng trong 7 tháng người đó làm việc, tất nhiên không bằng người làm hết năm. 

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Nickkad vì bài viết hữu ích
    trang_u (09/08/2016)
  • #433030   09/08/2016

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Đại học

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 38692
    Cảm ơn: 1414
    Được cảm ơn 1534 lần


    Nickkad viết:

    Cảm ơn bạn ! Tại mình thấy một số cơ quan khác khi nghỉ việc ví dụ như nghỉ vào tháng 7/2016 thì cuối năm công ty vẫn trả tiền thưởng trong 7 tháng người đó làm việc, tất nhiên không bằng người làm hết năm. 

    Chào bạn, vậy trường hợp này bạn có thể hỏi thêm người trong cơ quan của bạn, xem nội bộ cơ quan của bạn có quy định vấn đề này không nhé

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn trang_u vì bài viết hữu ích
    Nickkad (09/08/2016)
  • #433037   09/08/2016

    Nickkad viết:

    Cảm ơn bạn ! Tại mình thấy một số cơ quan khác khi nghỉ việc ví dụ như nghỉ vào tháng 7/2016 thì cuối năm công ty vẫn trả tiền thưởng trong 7 tháng người đó làm việc, tất nhiên không bằng người làm hết năm. 

    Bạn có phải là công chức, viên chức không. Hay bạn làm theo hình thức ký Hợp đồng lao động.

    Hỗ trợ các bạn những vấn đề pháp lý qua email, skype hoặc điện thoại.

    Email: lstrantrongqui@gmail.com

    Skype: QUI.LHLF

    ĐTDĐ: 0906 530 214

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LSTranTrongQui vì bài viết hữu ích
    Nickkad (09/08/2016)
  • #433059   09/08/2016

    Nickkad
    Nickkad

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:09/08/2016
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 1 lần


    Xin nghỉ việc có được hưởng tiền thưởng cuối năm?

    Thưa Luật sư, tôi là viên chức nhà nước, tức là họp đồng lao động không xác định thời hạn. Mấy chuyện này cũng tế nhị nên tôi cũng ngại hỏi cơ quan! Cảm ơn Luật sư đã quan tâm câu hỏi của tôi!

    Cập nhật bởi Nickkad ngày 09/08/2016 10:46:27 CH
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-