Khám sức khỏe định kỳ cho công nhân làm việc trong môi trường sơn

Chủ đề   RSS   
  • #58003 16/08/2010

    shaonian83
    Top 500
    Female
    Lớp 1

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:17/04/2008
    Tổng số bài viết (117)
    Số điểm: 2631
    Cảm ơn: 38
    Được cảm ơn 8 lần


    Khám sức khỏe định kỳ cho công nhân làm việc trong môi trường sơn

    Nhờ luật sư tư vấn giúp em.

    Công ty em đang chuẩn bị tiến hành cho nhân viên làm việc tại bộ phận sơn và in đi khám sức khỏe định kỳ 6 tháng/lần. Nhưng em không biết phải căn cứ theo quy định , thông tư nào để cho công nhân đi khám sức khỏe.

    Vậy xin hỏi luật sư công nhân làm việc trong môi trường sơn phải khi tiến hành kiểm tra sức khỏe định kỳ thì phải kiểm tra những vấn đề gì, và có quy định nào hướng dẫn về vấn đề này không ạ?

    Em xin cảm ơn!
    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 25/09/2010 02:18:45 PM

    =========================

    Cơn bão nghiêng đêm, cây gãy cành lay lá

    Anh nắm tay em qua đường cho khỏi ngã

     
    9488 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #58054   16/08/2010

    lsbuicongthanh
    lsbuicongthanh
    Top 100
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2009
    Tổng số bài viết (619)
    Số điểm: 4004
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 172 lần


    Chào bạn. Bạn có thể tham khảo theo quy định tại Điều 7 Nghị định 06/CP ngày 20/01/1995, Thông tư 13/2007/TT-BYT ngày 21/11/2007 về Hướng dẫn khám sức khỏe. Chúc bạn thành công. Ls. Bùi Công Thành.
    Cập nhật bởi admin ngày 24/08/2010 08:50:28 AM
     
    Báo quản trị |  
  • #379184   15/04/2015

    Chào Luật sư!

              Cho em xin hỏi: Hiện tại công ty em đang chuẩn bị đợt khám sức khỏe định kỳ cho những nhân viêc trong công ty. Nhưng trong đó có nhiều nhân viên mới đến nhận việc ( trong hồ sơ xin việc thì có kèm theo Tờ khám sức khỏe.). Vậy những nhân viên mới này có cần kiểm tra sức khỏe định kỳ do công ty tổ chức nữa không?

    Rất mong được sự phản hồi

    Cám ơn

     

    Trân trọng

     

     
    Báo quản trị |  
  • #380343   22/04/2015

    harylupl
    harylupl
    Top 200
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/03/2015
    Tổng số bài viết (410)
    Số điểm: 2497
    Cảm ơn: 36
    Được cảm ơn 82 lần


    Theo quy định về nộp hồ sơ lao động thì nlđ sẽ phải nộp giấy khám sức khỏe còn thời hạn cho NSDLĐ, mà thời hạn sử dụng của giấy khám sức khỏe hiểu là có giá trị trong 6 tháng.

    Nên cứ tính  ngày đi khám sức khỏe đầu tiền của công ty trở về trước ai đã tham gia ký hợp đồng trước 6 tháng thì mới cần đi khám

    Xem thêm quy định tại Thông tư 14/2013/TT-BYT hướng dẫn khám sức khỏe

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư BÙI CÔNG THÀNH - Giám đốc Công ty Luật PLF

Tầng 12, Fideco Tower ; 81-85 Hàm Nghi, quận 1, Tp. HCM

ĐT: +84 (8) 38 21 21 61 - Fax: +84 (8) 38 21 21 65

Email: info@plf.vn ; Website: www.plf.vn Email: info@plf.vn Skype name: plflawfirm