DanLuat 2015

Khám sức khỏe đi NVQS

Chủ đề   RSS   
  • #352635 27/10/2014

    anhhung65

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/10/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Khám sức khỏe đi NVQS

    cho mình hỏi với ,con trai mình bị cận 1 mắt 3.0 và mặt kia 3.5,từ bé cháu bị lõm lồng ngực bẩm sinh ,vậy cháu có đủ sức khỏe đi nghĩa vụ quân sự không ạ ?

     
    2296 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #352951   29/10/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24037
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1253 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo tiêu chuẩn sức khỏe của Thông tư 167/2010/TT-BQP:
    Điều 4. Tiêu chuẩn tuyển quân
    ... 3. Tiêu chuẩn sức khỏe:
    a) Tuyển những công dân có sức khỏe loại 1, 2, 3 theo tiêu chuẩn sức khỏe quy định của liên Bộ Y tế - Bộ Quốc phòng về việc khám sức khỏe thực hiện nghĩa vụ quân sự.
    b) Các đơn vị quy định tại điểm c khoản 2 Điều 4 Thông tư này thực hiện các tiêu chuẩn riêng theo quy định của Bộ, các tiêu chuẩn khác về sức khỏe thực hiện theo tiêu chuẩn chung.
    c) Những công dân mắt tật khúc xạ về mắt (cận thị, viễn thị), nghiện ma túy, nhiễm HIV, AIDS, không gọi nhập ngũ vào Quân đội.
    Con trai bạn bị tật khúc xạ về mắt (cả 2 mắt đều bị cận thị) nên xét theo tiêu chuẩn sức khỏe là không đủ điều kiện để đi nghĩa vụ quân sự.
     
    Tuy nhiên, việc xác định con bạn có phải tham gia nghĩa vụ quân sự không còn thông qua việc khắm sức khỏe và đánh giá của hội đồng nghĩa vụ quân sự của địa phương bạn.
    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |