DanLuat 2015

Khách sạn có được bán bài tây (bài 52 cây)

Chủ đề   RSS   
  • #380605 23/04/2015

    minhnguyet611

    Female
    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:18/04/2015
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 275
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 0 lần


    Khách sạn có được bán bài tây (bài 52 cây)

    Kính chào luật sư

    Nhằm gia tăng dịch vụ cho khách, Khách sạn tôi muốn bán bài tây cho khách hàng đánh vào những dịp rãnh rỗi. Cho tôi hỏi như vậy thì có vi phạm luật gì không a.?

    Xin cảm ơn luật sư

     
    3662 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #380613   23/04/2015

    nguoitruongphu
    nguoitruongphu
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2014
    Tổng số bài viết (1092)
    Số điểm: 9134
    Cảm ơn: 87
    Được cảm ơn 290 lần


    minhnguyet611 viết:

    Kính chào luật sư

    Nhằm gia tăng dịch vụ cho khách, Khách sạn tôi muốn bán bài tây cho khách hàng đánh vào những dịp rãnh rỗi. Cho tôi hỏi như vậy thì có vi phạm luật gì không a.?

    Xin cảm ơn luật sư

    Tội Kinh Doanh trái pháp luật và Trốn thuế nhà nước...

    Điều 159 luật hình sự năm 1999 quy định về tội kinh doanh trái phép:

    1.  Người nào kinh doanh không có đăng ký kinh doanh, kinh doanh không đúng với nội dung đã đăng ký hoặc kinh doanh không có giấy phép riêng trong trường hợp pháp luật quy định phải có giấy phép thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng hoặc phạt cải tạo không giam giữ đến hai năm:

    a) Đã bị xử phạt hành chính về hành vi này hoặc đã bị kết án về tội này hoặc về một trong các tội quy định tại các điều 153, 154, 155, 156, 157, 158, 160, 161, 164, 193, 194, 195, 196, 230, 232, 233, 236 và 238 của Bộ luật này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm;

    b) Hàng phạm pháp có giá trị từ một trăm triệu đồng đến dưới ba trăm triệu đồng.

    2.  Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba tháng đến hai năm:

    a) Lợi dụng danh nghĩa cơ quan, tổ chức;

    b) Mạo nhận một tổ chức không có thật;

    c) Hàng phạm pháp có giá trị từ ba trăm triệu đồng trở lên;

    d) Thu lợi bất chính lớn.

    3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng.

    Cho dù em có xem anh là kẻ thù !Anh vẫn xem em là bạn ,bởi vì nếu không có em ( tức kẻ thù) ,thì lấy ai đâu ...để anh vượt qua thử thách?

    nguoitruongphu

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn nguoitruongphu vì bài viết hữu ích
    minhnguyet611 (24/04/2015) daolienluatsu (19/05/2015)
  • #380626   23/04/2015

    Em thấy mấy tiệm tạp hóa bán đầy, đâu có bị bắt hay phạt tiền gì đâu ???

     
    Báo quản trị |  
  • #380631   23/04/2015

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4067)
    Số điểm: 31406
    Cảm ơn: 904
    Được cảm ơn 1882 lần


    minhnguyet611 viết:

    Kính chào luật sư

    Nhằm gia tăng dịch vụ cho khách, Khách sạn tôi muốn bán bài tây cho khách hàng đánh vào những dịp rãnh rỗi. Cho tôi hỏi như vậy thì có vi phạm luật gì không a.?

    Xin cảm ơn luật sư

    Chào bạn.

    Bán thì không được nhưng mua giùm khách thuê phòng thì được vì bộ bài không phải là mặt hàng cấm mua.

    Thế giới không bị hủy diệt bởi những kẻ làm điều ác, mà bởi những người đứng nhìn mà không làm gì cả. (Albert Einstein)

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hungmaiusa vì bài viết hữu ích
    minhnguyet611 (24/04/2015)
  • #380686   24/04/2015

    minhnguyet611
    minhnguyet611

    Female
    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:18/04/2015
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 275
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 0 lần


    Cảm ơn luật sư đã tư vấn cho tôi

    Thanks all

     

     
    Báo quản trị |  
  • #380688   24/04/2015

    minhnguyet611
    minhnguyet611

    Female
    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:18/04/2015
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 275
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào luật sư

    Trong giấy phép kinh doanh khách sạn tôi có mục "Buôn bán tổng hợp (trừ kinh doanh dược phẩm và các mặt hàng nhà nước cấm" , trong trường hợp này có được không ạ?

    Xin cảm ơn

     
    Báo quản trị |  
  • #380724   24/04/2015

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4067)
    Số điểm: 31406
    Cảm ơn: 904
    Được cảm ơn 1882 lần


    Chào bạn.

    Doanh thu bán mấy bộ bài không bao nhiêu nhưng nếu là đồng phạm tội đánh bài thì mệt lắm. 

    Nói một nhân viên với tư cách cá nhân "mua giùm" khách hàng cho yên tâm.

    Thế giới không bị hủy diệt bởi những kẻ làm điều ác, mà bởi những người đứng nhìn mà không làm gì cả. (Albert Einstein)

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hungmaiusa vì bài viết hữu ích
    minhnguyet611 (24/04/2015)
  • #380739   24/04/2015

    minhnguyet611
    minhnguyet611

    Female
    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:18/04/2015
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 275
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 0 lần


    Cảm ơn ban nhé *))

     
    Báo quản trị |  
  • #380802   24/04/2015

    Gennuy
    Gennuy

    Male
    Sơ sinh


    Tham gia:05/03/2015
    Tổng số bài viết (46)
    Số điểm: 410
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 13 lần


    Chào bạn,

    khách sạn của bạn nếu đã được cấp phép kinh doanh bán buôn đối với mặt hàng bài tây này thì có quyền bán bài tây cho khách. Tuy nhiên khách sạn của bạn nên đặc biệt lưu ý và thực hiện đúng các quy định về quản lý, bảo vệ khách sạn để tránh trường hợp đánh bạc, gá bạc trong khách sạn, dẫn đến vi phạm pháp luật.

    Luật hình sự không có tôi "đánh bài" đâu bạn. Nhg khách hàng của bạn mà sử dụng bài tây mua được để đánh bạc, có chơi, thu bằng tiền hoặc hiện vật thì đó là hành vi vi phạm pháp luật và khách sạn của bạn có thể gặp rắc rối.

    Trân trọng.

     
    Báo quản trị |  
  • #380829   24/04/2015

    chicuanobita
    chicuanobita

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/05/2012
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 320
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào minhnguyet611.

    Bạn có nêu:"Trong giấy phép kinh doanh khách sạn tôi có mục "Buôn bán tổng hợp (trừ kinh doanh dược phẩm và các mặt hàng nhà nước cấm"". Khách sạn bạn Bán bài cho người chơi thì không phải là Bán buôn mà là Bán lẻ. Do đó, sẽ bị xử phạt về hành vi kinh doanh trái phép. Cty bạn chỉ cần bổ sung mã nghề bán lẻ là được.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-