Khách hàng sử dụng ma túy thì chủ cơ sở có bị xử phạt không?

Chủ đề   RSS   
  • #564122 30/11/2020

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 8

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1103)
    Số điểm: 11374
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 159 lần


    Khách hàng sử dụng ma túy thì chủ cơ sở có bị xử phạt không?

    Đối với chủ cơ sở, tùy vào hành vi có thể bị xử phạt theo Điều 21 Nghị định 167/2013/NĐ-CP:

    "Điều 21. Vi phạm các quy định về phòng, chống và kiểm soát ma túy

    ...

    4. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

    a) Người chủ hoặc người có trách nhiệm quản lý nhà hàng, cơ sở cho thuê lưu trú, câu lạc bộ, các phương tiện giao thông và các nơi khác để cho người khác lợi dụng sử dụng chất ma túy trong khu vực, phương tiện mình quản lý;

    ...

    5. Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

    a) Cung cấp trái pháp luật địa điểm, phương tiện cho người khác sử dụng trái phép chất ma túy;

    ..."

    Ngoài ra, chủ cơ sở có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự nếu vi phạm Điều 256 Bộ luật Hình sự 2015.

     

     
    254 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận