DanLuat 2015

kết nạp Đảng

Chủ đề   RSS   
  • #371631 25/02/2015

    thaygiaocaonguyen

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:18/02/2015
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 66
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    kết nạp Đảng

    Thưa các bác các đồng chí cho tôi hỏi một vấn đề như thế này : Bản thân tôi là giáo viên hợp đồng dài hạn công tác đã được 5 năm và luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ luôn là lao động tiên tiến cấp huyện và giữ chức vụ bí thư Đoàn trường 3 nhiệm kỳ liên tục , được chi bộ giới thiệu đi học lớp cảm tình Đảng năm 2013 và từ đó đến giờ luôn xuất sắc hoàn thành nhiệm vụ và khen thưởng nhiều . Thế nhưng năm 2014 tôi được chi Bộ xem xét viết hồ sơ , sơ yếu lý lịch đã hoàn thành và Đảng Bộ xã tôi đang công tác đã xác minh lý lịch xong gia đình tôi cách mạng bố tôi cán bộ và Đảng viên em trai tôi cũng đảng viên không vướng mắc gì , khi tôi làm đơn xin kết nạp thông quy nghị quyết cuộc họp Chi Đoàn đồng ý  100%, 

    Khi làm đơn xong thì Bí thư chi Bộ trả lời : có công văn nghị định mới tôi không đươc kết nạp vì chưa biên chế , nhưng trước đó cũng kết nạp cho một số trường hợp như bản thân tôi cũng giáo viên hợp đồng , và kết nạp chô một đồng chí giáo viên khác cùng học cảm tình Đảng với tôi vì đồng chí đó là giáo viên biên chế mặc dù thành tích chẳng có gì , chẳng cống hiến gì chỉ xếp hoàn thành nhiệm vụ .Tôi kính xin và mọi người góp ý có luật mới nào như vậy không ? vì thấy bản thân mình cố gắng phấn đấu vì sự nghiệp giáo Đảng để cống hiến cho quê hương đất nước . 

    địa chỉ : Ngân Văn Toàn giáo viên dạy môn Ngữ Văn trường THCS Bế Văn Đàn Xã Cư Kbang huyện Ea Súp tỉnh Đắk Lắk .

    số điện thoại : 0988.980.389 & 05006527366. Cảm ơn các anh chị cô bác nhiều !

     

     

     
    2657 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #371683   25/02/2015

    trunghieu6592
    trunghieu6592
    Top 150
    Male
    Lớp 2

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2014
    Tổng số bài viết (401)
    Số điểm: 3627
    Cảm ơn: 33
    Được cảm ơn 127 lần


    Chào thầy. 

    Thứ nhất việc kết nạp đảng không quy định bởi thông tư hay nghị định. việc kết nạp đảng là sau một quá trình phấn đấu của bản thân được ghi nhận của chi đoàn cơ sở giới thiệu đoàn viên ưu tú kết nạp vào đảng, được sự đồng ý của chi bộ cơ sở. 

    Thứ hai Kết nạp đảng căn cứ vào điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam, QĐ 45 về thi hành điệu lệ Đảng của Ban chấp hành trung ương đảng cộng sản Việt Nam

     
    Báo quản trị |  
  • #371877   26/02/2015
    Được đánh dấu trả lời

    thaygiaocaonguyen
    thaygiaocaonguyen

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:18/02/2015
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 66
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    em cảm ơn bác nhiều ! em là bí thư chi Đoàn xuất sắc 4nam rồi giờ vẫn chức vụ bí thư đoàn trường , tất cả hồ sơ , sơ yếu lý lịch đã điều tra xong hết gia đình cộng sản bố mẹ anh chị Đảng viên hết , Hiệu trưởng cũng là bí thư chi bộ trả lời em là biên chế mới đc kết nạp , ....và kết nạp cho đối tượng không thành tích và chẳng phấn đấu nhưng biên chế nên kết nạp,....có lẽ nào phải mua cả Đảng ,.....dân chủ ở đâu ????/

     
    Báo quản trị |  
  • #371878   26/02/2015
    Được đánh dấu trả lời

    thaygiaocaonguyen
    thaygiaocaonguyen

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:18/02/2015
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 66
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    5- Điều 4 (khoản 1): Ban Chấp hành Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh sơ sở, ban chấp hành công đoàn cơ sở giới thiệu đoàn viên vào Đảng

    Ban Chấp hành Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh cơ sở hoặc chi đoàn cơ sở xem xét ra “Nghị quyết giới thiệu đoàn viên ưu tú vào Đảng”. Nghị quyết này được gửi kèm theo nghị quyết đề nghị của chi đoàn nơi đoàn viên đang sinh hoạt.

    Thủ tục giới thiệu người vào Đảng của ban chấp hành công đoàn cơ sở như thủ tục giới thiệu người vào Đảng của ban chấp hành đoàn thanh niên cơ sở.

    6- Điều 4 (khoản 4): Việc kết nạp người vào Đảng ở nơi chưa có đảng viên, chưa có chi bộ

    Cấp uỷ cấp trên trực tiếp của tổ chức cơ sở đảng giao cho chi bộ có điều kiện thuận lợi nhất để phân công đảng viên chính thức tuyên truyền, giúp đỡ người vào Đảng. Khi có đủ điều kiện và tiêu chuẩn thì chi bộ nơi có đảng viên giúp đỡ người vào Đảng đang sinh hoạt làm thủ tục đề nghị kết nạp theo quy định.

     
    Báo quản trị |  
  • #372618   05/03/2015

    trunghieu6592
    trunghieu6592
    Top 150
    Male
    Lớp 2

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2014
    Tổng số bài viết (401)
    Số điểm: 3627
    Cảm ơn: 33
    Được cảm ơn 127 lần


    tuyển dụng chính thức thì hợp đồng cũng là tuyển dụng chính thức, tuyển dụng chính thức là không phải hợp đồng thử việc. 

    vây nên tiêu chuẩn này là hợp lý

    Cập nhật bởi trunghieu6592 ngày 05/03/2015 08:26:56 SA
     
    Báo quản trị |  
  • #372770   05/03/2015

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13669)
    Số điểm: 94186
    Cảm ơn: 3096
    Được cảm ơn 4718 lần
    SMod

    Không vào đảng thì có sao nhỉ, tại sao cứ phải phấn đấu vào đảng :-O

     
    Báo quản trị |