ket hon voi nguoi trung quoc

Chủ đề   RSS   
  • #343555 10/09/2014

    caxaulove

    Female
    Sơ sinh

    Bắc Giang, Việt Nam
    Tham gia:10/09/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    ket hon voi nguoi trung quoc

    xin luat su tu van cho e ve thu tuc ket hon voi nguoi trung quoc.em nghe noi bay gio minh phai truc tiep toi lanh su quan ho phong van ca 2 nguoi bang tieng trung co phai khong ah?em va nguoi ay quen biet nhau qua su gioi thieu cua chi gai da duoc hon 1 nam nhung chua gap mat nhau noi chuyen bao gio.vay chung em muon lam giay dang ky ket hon ty le thanh cong co cao khong?
     
    12303 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #343562   10/09/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn !

    Về việc kết hôn với người nước ngoài tôi xin được giải đáp như sau:

    Nếu việc kết hôn tại Việt Nam thì bạn phải tuân theo quy định của pháp luật Việt Nam, hồ sơ gửi tại cơ quan lãnh sự quán trừ trường hợp hai người giáp biên giới lãnh thổ thì gửi hồ sơ tại ủy ban nhân dân cấp xã nơi mà bạn có đăng ký hộ khẩu thường trú.

    Điều kiện đăng ký kết hôn theo quy định tại Điều 9, Điều 10 của luật hôn nhân gia đình năm 2000

     Khi bạn gửi hồ sơ đăng ký kết hôn tại cơ quan lãnh sự quản của Việt Nam sau 15 ngày nếu hồ sơ hợp lệ, Cơ quan sẽ tiến hành phỏng vấn hai bên để biết được việc hiểu biết của hai bên về nhau cũng như về ngôn ngữ, dân tộc tập quán của nhau, tránh tình trạng lợi dụng việc kết hôn để trục lợi của một trong hai bên.

    Sau khi phỏng vấn nếu qua được thì sau 10 ngày bạn sẽ được cấp giấy chứng nhận kết hôn, việc chứng nhận có thể gia hạn thêm không quá 10 ngày.

    Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin tại: http://luatnamlong.com/chi-tiet/ket-hon-voi-nguoi-nuoc-ngoai.html

    Trân trọng !

     

    Cập nhật bởi Ls.NguyenHuyLong ngày 10/09/2014 11:03:09 SA

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    caxaulove (10/09/2014)
  • #343571   10/09/2014

    caxaulove
    caxaulove

    Female
    Sơ sinh

    Bắc Giang, Việt Nam
    Tham gia:10/09/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    tu van ket hon

    l.s cho em biet truong hop em xin giay to de sang trung quoc dang ky ket hon thi e can co nhung giay to gi ah.viec phong van co phai ca hai nguoi deu co mat khong ah.va a ay co can giay xac nhan doc than khong ah.em xin cam on
     
    Báo quản trị |  
  • #343580   10/09/2014

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14426
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 737 lần


    Trường hợp bạn cần đăng ký kết hôn với người nước ngoài thì bạn cần làm thủ tục và có giấy xác nhận tình trạng hôn nhân do Sở Tư pháp tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương nơi bạn đăng ký hộ khẩu thường trú. Để biết thêm thông tin và hướng dẫn thủ tục, đề nghị bạn liên hệ với Sở Tư pháp để được giải đáp và hướng dẫn. Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LUATSUNGUYEN vì bài viết hữu ích
    caxaulove (10/09/2014)
  • #343581   10/09/2014

    LS_ThaiHung
    LS_ThaiHung
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/05/2008
    Tổng số bài viết (3872)
    Số điểm: 22042
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1025 lần
    Lawyer

    chỉ cần giấy xác nhận tình trạng độc thân xiin tại UBND xã/phường, sau đó đem dịch thuật và hợp pháp hóa lãnh sự để có thể sử dụng tại Trung Quốc

    LS Nguyễn Đình Thái Hùng

    Email: luatsuthaihung@gmail.com

    Website: http://Vplsthaihung.com

    Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

    Điện thoại 0903.017977

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LS_ThaiHung vì bài viết hữu ích
    caxaulove (10/09/2014)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com