Kết hôn với người trong ngành công an

Chủ đề   RSS   
  • #383420 15/05/2015

    phoenix.huynh

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/04/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Kết hôn với người trong ngành công an

    Xin chào luật sư ! E có vấn đề thắc mắc mong luật sư giúp đỡ. E và người yêu là cảnh sát khu vực quen nhau đã lâu và có ý định tiến tới hôn nhân . Ly lịch e thì hoàn toàn ko có gì, là người việt dân tộc kinh ko theo đạo theo nguỵ . Nhưng chỉ có vấn đề là e là con ngoài giá thú, ko có liên hệ gì với bên nội, mọi giấy tờ đều chỉ có mẹ . Vậy e và người yêu có thể kết hôn hay không ? Mong quý luật sư tư vấn giúp e. E chân thành cảm ơn !
     
    3585 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #383533   16/05/2015

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (9863)
    Số điểm: 55853
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3678 lần
    Lawyer

    Chào em. 

    Căn cứ theo Luật hôn nhân và gia đình hiện nay thì nếu hai em đến với nhau bằng tình cảm thật sự, tư nguyện, không bị ép buộc hay lừa dối thì có quyền kết hôn bình thường chứ không vì em là con ngoài giá thú em nhé. Hãy mạnh mẽ, tự tin và quyết định cho tương lai và hạnh phúc của mình. Thân ái

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
  • #383798   18/05/2015

    haminh1991
    haminh1991

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:30/03/2015
    Tổng số bài viết (24)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 3 lần


    Theo thông tin sơ bộ bạn nêu trên, tôi xin góp ý kiến như sau:

    Theo Điều 8 Luật hôn nhân và gia đình năm 2014.

    Điều 8. Điều kiện kết hôn

    1. Nam, nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    a) Nam từ đủ 20 tuổi trở lên, nữ từ đủ 18 tuổi trở lên;

    b) Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định;

    c) Không bị mất năng lực hành vi dân sự;

    d) Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn theo quy định tại các điểm a, b, c và d khoản 2 Điều 5 của Luật này.

    2. Nhà nước không thừa nhận hôn nhân giữa những người cùng giới tính.

    Nếu bạn không vi phạm nhưng điều kiện trên thì có thể kết hôn với người làm trong ngành công an.

    Thân ái!

    Chúc bạn sức khỏe và thành công!

    Nv. Hà Thị Minh

    ĐT: 098.456.3328

    CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM

    LUẬT SƯ DOANH NGHIỆP - ĐẦU TƯ - BẤT ĐỘNG SẢN

    A: Tầng 6, LYA Building, 24/12 Đào Tấn, Ba Đình, HN

    T: (+84) 0432.899.888 l Hot: (+84) 0975.999.836

    E: info@vietkimlaw.com l Web: www.vietkimlaw.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com