Kết hôn với người có bà con với nhau có được không?

Chủ đề   RSS   
  • #535437 22/12/2019

    mrhuy1

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:22/12/2019
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Kết hôn với người có bà con với nhau có được không?

    Xin chào các anh chị, em đang rất hoang mang về việc em có quen một cô gái. Theo tìm hiểu thì Ông nội của em và Ông Ngoại của cô ấy là 2 anh em ruột vậy thì 2 đứa có thể yêu nhau và tiến đến hôn nhân được ko ạ? Em xin cảm ơn anh chị
     
    909 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn mrhuy1 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (23/12/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #535444   22/12/2019

    zichzach79
    zichzach79
    Top 500
    Male
    Mầm

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:05/09/2018
    Tổng số bài viết (122)
    Số điểm: 730
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 81 lần


    Điều 3 Luật hôn nhân gia đình 2014 quy định như sau:
     
    “Điều 3. Giải thích từ ngữ
     
    Trong Luật này, các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:
     
    18. Những người có họ trong phạm vi ba đời là những người cùng một gốc sinh ra gồm cha mẹ là đời thứ nhất; anh, chị, em cùng cha mẹ, cùng cha khác mẹ, cùng mẹ khác cha là đời thứ hai; anh, chị, em con chú, con bác, con cô, con cậu, con dì là đời thứ ba.” 
     
    Do đó, bạn cứ tiến hành nhé, do ko quy định trực tiếp theo Luật!Nhớ ở xa dòng họ ra để tránh nhức đầu của lời thiên hạ
     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn zichzach79 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (23/12/2019) mrhuy1 (26/12/2019)