Kế toán trưởng doanh nghiệp

Chủ đề   RSS   
  • #199710 09/07/2012

    NguyenCongDoan

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:15/10/2011
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 340
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    Kế toán trưởng doanh nghiệp

    Chao luật sư: Tôi đã tốt nghiệp Đại học chuyên ngành kế toán năm 2006 và đã có chứng chỉ kế toán trưởng. Nay Tôi được mời làm kê toán trưởng cho 2 Công ty CP cùng một cơ quan quản lý thuế cấp Quận. Xin hỏi luật sư. Tôi có làm được kế toán trưởng cho 02 Công ty CP nêu trên hay không? Nếu không xin luật sư cho biết những quy định liên quan? Nếu được xin luật sư tư vấn chi tiết hộ để Tôi tham khảo?

     
    3980 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #199733   09/07/2012

    Theo khoản 2 Điều 5, Chương III, Nghị định số 44/2003/NĐ-CP ngày 09/5/2003 của Chính phủ thì bạn được làm kế toán trưởng cho 02 công ty cổ phần như bạn đã hỏi.

     
    Báo quản trị |  
  • #199819   09/07/2012

    Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

    Trước hết bạn nên xem lại nội dung câu hỏi của NguyenCongDoan: "Tôi có làm được kế toán trưởng cho 02 Công ty CP nêu trên hay không?". Luật kế toán số 03/2003/QH11 tôi đã xem qua.

    Tôi chia sẻ với bạn riêng trong trường hợp này: Theo thứ tự khi đi làm việc là quan hệ lao động, đã là quan hệ lao động thì phải chịu sự điều chỉnh của Bộ Luật lao động trước, sau đó mới đến công việc cụ thể đã thỏa thuận trong hợp đồng lao động như bạn đã nói (làm Kế toán trưởng, luật sư, chứng khoán,...). Tóm lại, người lao động có thể giao kết nhiều hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động nếu có khả năng thực hiện nhiều hợp đồng và phải bảo đảm thời giờ làm việc, thời giờ nghỉ ngơi theo quy định của pháp luật.

    Chúc vui vẻ!

    Cập nhật bởi inseco ngày 09/07/2012 04:14:00 CH
     
    Báo quản trị |  
  • #199911   10/07/2012

    Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

     
    Báo quản trị |  
  • #199978   10/07/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6840)
    Số điểm: 79446
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3770 lần


    Chào các anh!

    Bàn về việc này, Chinh có một trường hợp cần trao đổi, đó là: Trong trường hợp làm Kế toán trưởng - Trưởng phòng Kế toán cho Công ty Cổ phần mà Nhà nước có số cổ phần chi phối (trên 50%) thì có được làm Kế toán trưởng cho Công ty Cổ phần là Tổ chức tín dụng không?

    0917 313 339

     
    Báo quản trị |