Kế toán trưởng của DNTN và Cty TNHH

Chủ đề   RSS   
  • #100722 06/05/2011

    hungtien1711

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/01/2010
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Kế toán trưởng của DNTN và Cty TNHH

    Luật sư cho hỏi:

    Theo qui định hiện hành thì DNTN và Cty TNHH có bắt buộc phải có kế toán trưởng không? Nếu có thi qui định trong văn bảo nào?

    Rất mong nhận được sự quan tâm, trả lời của luật sư.

    Chân thành cảm ơn!
     
    9751 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #100802   06/05/2011

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (9930)
    Số điểm: 56355
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3769 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Theo quy định tại Luật kế toán năm 2003 thì doanh nghiệp phải bố trí kế toán trưởng . Nếu chưa bố trí đươc thì phải có người phụ trách kế toán hoặc thuê kế toán trưởng.

    Thân,

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
  • #100840   06/05/2011

    hungtien1711
    hungtien1711

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/01/2010
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Cám ơn luật sư.

    Nhân tiện cho em hỏi thêm:


    Cty TNHH thuê một công ty khác để thực hiện dịch vụ kế toán và khai thuế mà không cần phải bố trí kế toán trưởng, như vậy có phù hợp với qui định của pháp luật không?


    Mong nhận được sự tư vấn của luật sư!


    Cám ơn luật sư em đã tìm hiểu được rồi.

    Điều 56Luật kế toán 2003: Thuê làm kế toán, thuê làm kế toán tr­ởng 

    1. Đơn vị kế toán đ­ợc ký hợp đồng với doanh nghiệp dịch vụ kế toán hoặc cá nhân có đăng ký kinh doanh dịch vụ kế toán để thuê làm kế toán hoặc thuê làm kế toán tr­ởng theo quy định của pháp luật.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com