DanLuat 2015

Kê khai thuế TNCN

Chủ đề   RSS   
  • #314283 17/03/2014

    Loankoi.ya

    Sơ sinh

    Phú Thọ, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2013
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 255
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 0 lần


    Kê khai thuế TNCN

    Chào Luật sư!

    Công ty em thành lập tháng 05/2012, chính thức đi vào hoạt động T01.2013. Trong năm vừa qua, kế toán không làm kê khai thuế TNCN cho nhân viên công ty.

    Luật sư cho em hỏi:

    1. Bây giờ mới là kê khai thuế TNCN bổ sung thì có bị phạt vì nộp chậm không ạ?

    2. Công ty có tổng tiền lương phải trả người lao động là 35.500.000đ / 1 tháng, vậy thuộc diện kê khai thuế TNCN theo tháng hay theo

     
    2455 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #315803   28/03/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1078 lần


    Về mức xử phạt thì bạn có thể xem tại Nghị định 129/2013/NĐ-CP nhé

    Điều 30 Nghị định số 65/2013/NĐ-CP ngày 27/6/2013 của Chính phủ có hiệu lực từ ngày 01/07/2013 quy định về khai thuế, nộp thuế, quyết toán thuế thu nhập cá nhân (TNCN) như sau:
     
     +  Khai thuế, nộp thuế theo tháng áp dụng đối với tổ chức, cá nhân trả thu nhập có thực hiện khấu trừ thuế đối với các khoản thu nhập quy định mà số thuế TNCN đã khấu trừ hàng tháng của mỗi loại tờ khai có từ 50 triệu đồng trở lên, trừ trường hợp là đối tượng khai, nộp thuế giá trị gia tăng theo quý.
     + Khai thuế, nộp thuế theo quý áp dụng đối với tổ chức, cá nhân trả thu nhập có thực hiện khấu trừ thuế đối với các khoản thu nhập quy định nhưng không thuộc diện khai thuế, nộp thuế theo tháng có nghĩa là số thuế TNCN đã khấu trừ của mỗi loại loại tờ khai dưới 50 triệu đồng.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-