Kê khai thuế GTGT hàng hóa DV mua vào 01_2 GTGT

Chủ đề   RSS   
  • #291739 16/10/2013

    thugiangdanketoan

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2013
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    Kê khai thuế GTGT hàng hóa DV mua vào 01_2 GTGT

    Chào Luật Sư!

    Công ty em kê khai bảng kê hàng hóa DV mua vào trong Tờ khai GTGT 01/GTGT, nhưng với 9 hóa đơn điện thoại của Viettel (mỗi số thuê bao là một Hóa Đơn GTGT) em phải gõ vào từng cái hay có cách nào để thuận tiện hơn không ạ? 

    (nếu như công ty em sau này có nhiều nhân viên hơn, mỗi nhân viên 1 thuê bao ĐT, không lẽ phải gõ từng Hóa Đơn GTGT vào hay sao?)

    LS trả lời giùm em nhé !

    Cảm ơn LS!

     
    3108 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #292147   18/10/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Điều 34. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về sử dụng hóa đơn của người mua

    1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi làm mất hóa đơn đã lập (liên giao cho người mua) để hạch toán kế toán, kê khai thuế và thanh toán vốn ngân sách.

    2. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng hóa đơn bất hợp pháp, trừ trường hợp quy định tại khoản 3 Điều này.

    3. Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng hóa đơn lập khống.

    Theo Nghị định 51/2010/NĐ-CP xử phạt hành chính về hóa đơn, cứ chiếu theo đây mà làm thôi bạn ah.

     
    Báo quản trị |