DanLuat 2015

Kê khai thuế cho tháng 6 năm 2011

Chủ đề   RSS   
  • #117134 12/07/2011

    meoconday2001

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2011
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Kê khai thuế cho tháng 6 năm 2011

    Hiện nay, thông tư số 28 đã có hiệu lực, xin cho biết. Doanh nghiệp của tôi kê khai thuế cho tháng 6/2011 đến ngày 20/7 này phải nộp tờ khai kê khai thuế. Vậy doanh nghiệp của tôi kê khai theo mẫu mới thông tư số 28 hay mẫu cũ.
    - Thông tư 28 mới có phải kê khai bảng kê hóa đơn hủy hay không?
    Cảm ơn! Mong sớm nhận được hồi âm
     
    3606 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #117646   14/07/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2720 lần


    meoconday2001 viết:
    Hiện nay, thông tư số 28 đã có hiệu lực, xin cho biết. Doanh nghiệp của tôi kê khai thuế cho tháng 6/2011 đến ngày 20/7 này phải nộp tờ khai kê khai thuế. Vậy doanh nghiệp của tôi kê khai theo mẫu mới thông tư số 28 hay mẫu cũ.
    - Thông tư 28 mới có phải kê khai bảng kê hóa đơn hủy hay không?
    Cảm ơn! Mong sớm nhận được hồi âm

    Em đọc lại văn bản nhé ! Em khai thuế kỳ thuế tháng 6 vẫn sử dụng mẫu biểu cũ.
    Hoá đơn huỷ không phải kê trên bảng kê HHDV bán ra. Tuy nhiên, là một kế toán cẩn thận, chặt chẽ thì nên kê khai các chỉ tiêu : số hóa đơn, ký hiệu, ngày tháng, tên người mua, mst người mua, phần tên hàng hoá ghi Hoá Đơn Huỷ, trị giá HHDV & VAT bỏ trống.
    Điều 64. Hiệu lực thi hành

    1. Thông tư này có hiệu lực thi hành sau 45 ngày kể từ ngày ký và thay thế Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/06/2007 của Bộ Tài chính.

    Hồ sơ khai thuế theo từng lần bắt đầu áp dụng đối với từng lần phát sinh nghĩa vụ nộp thuế từ ngày 01/07/2011.

    Hồ sơ khai thuế tháng bắt đầu áp dụng đối với việc khai thuế từ kỳ tính thuế tháng 07 năm 2011.



    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tranthibichvan_tax06 vì bài viết hữu ích
    meoconday2001 (15/07/2011)

0 Thành viên đang online
-