Kê khai "ký mã hiệu: tài sản của công ty TNHH 1 TV

Chủ đề   RSS   
  • #317935 11/04/2014

    tranled

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2014
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 175
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Kê khai "ký mã hiệu: tài sản của công ty TNHH 1 TV

    Chào anh chị,

    Anh chị cho em hỏi:

    1. ở địa phương em đi xin đăng ký kinh doanh cán bộ trả hồ sơ về có ghi yêu cầu là :

    "Vốn điều lệ bằng ts chưa kê khai rõ về chủng loại, ký mã hiệu, giá trị từng loại ts"

    Vậy ở đây là kê cái gì vậy ạ, em không hiểu ký mã hiệu là gì, hay chỉ đơn thuần là ghi tên TS mình góp vào cty TNHH 1 TV thôi ạ.

     

    2. Em hỏi thêm là từ TNHH có viết tắt được không mà sao trong bản dự thảo của em bị gạch nhiều quá vậy?

     

     

     
    7304 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #318190   13/04/2014

    luatdoanhgia
    luatdoanhgia

    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/06/2013
    Tổng số bài viết (97)
    Số điểm: 563
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 28 lần


    Về từ viết tắt trong công ty khi bạn làm hồ sơ đăng ký thành lập bạn phải viết cụ thể, về sau trong giao dịch bạn có thể viết tắt được.

    Về mã tài sản, tùy từng loại tài sản, có mã hoặc số hiệu khác nhau, có tài sản phải ghi tên đăng ký...

    Bạn có thể gửi Thông báo của Chuyên viên Sở Kế hoạch đầu tư để được các luật sư tư vấn cụ thể hơn, có thể scan hoặc chụp ảnh gửi đến các luật sư.

    Chúc bạn thành công.

    www.luatdoanhgia.vn

    Luật sư Đỗ Thị Thu Hương

    Văn phòng Luật sư Doanh Gia - 0904.779997

     
    Báo quản trị |  
  • #318254   14/04/2014

    hsbank
    hsbank

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/04/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Trong giấy kê khai mục ngành nghề bạn phải ghi đủ ra, không viết tắt nhé.!

    Tư vấn vay vốn | Thành lập doanh nghiệp => www.hsbank.com.vn

     
    Báo quản trị |  
  • #319137   17/04/2014

    tranled
    tranled

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2014
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 175
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tiếp bài (Kê khai "ký mã hiệu: tài sản của công ty TNHH 1 TV)

    Chào chị Hương,

    Vì em thấy trong hồ sơ ĐKKD của  up lên website không tiện tên tuổi của DN và cán bộ phòng đăng ký nên em email nhờ chị hướng dẫn em sửa với nhé.

    Bên phòng ĐKKD họ lúc thì bảo viết tắt chỗ này lúc bảo viết tắt chỗ kia làm em hơi khó chịu.

    Em có thể thuê dịch vụ họ làm với giá chẳng đáng là bao nhưng em muốn tự làm để hiểu và biết vấn đề này.

    Nhờ chị tư vấn giúp em xem nên làm thế nào nhé.

    Cám ơn chị Hương rất nhiều

    .Can bo gui

     

     
    Báo quản trị |  
  • #319463   19/04/2014

    Chungnhandautu.com
    Chungnhandautu.com

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:26/09/2012
    Tổng số bài viết (33)
    Số điểm: 390
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 6 lần


    Chào bạn Traled,

    Mình xin có một số ý kiến về thắc mắc của bạn như sau:

    - Tên doanh nghiệp: Cụm từ TNHH chắc chắn là được viết tắt. Điều này theo quy định tại khoản 1 Điều 13 Nghị định 43/2010/NĐ-CP. Tuy nhiên bạn cũng lưu ý nếu đã viết tắt thì nên viết tắt trên tất cả các giấy tờ nộp (để họ không thể làm khó được mình).

    - Việc góp vốn bằng tài sản sẽ phức tạp vì nó phải được tổ chức định giá.

    Một vài ý kiến đóng góp.

    Chungnhandautu.com

     
    Báo quản trị |  
  • #319489   19/04/2014

    tranled
    tranled

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2014
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 175
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Vâng, cám ơn bác chungnhaudautu.com.

    có lẽ em sẽ chuyển vốn điều lệ bằng tiền cho thuận tiện ạ.

     
    Báo quản trị |  
  • #319564   20/04/2014

    luattanhminh88
    luattanhminh88

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/04/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bạn bỏ vốn khác đi, nếu bạn góp vốn hết bằng tiền mặt là 1.600.000.000 đ thì dòng vốn khác bạn bỏ trống, do bạn điền vốn khác nên sở kế hoạch đầu tư bắt bạn "Vốn điều lệ bằng ts chưa kê khai rõ về chủng loại, ký mã hiệu, giá trị từng loại ts". Bạn có thể gửi mail cho mình, để mình gửi toàn bộ hồ sơ cho bạn hoàn thiện.

     

    Ls. Đồng Thế Mạnh ( 0936.315.351)

     
    Báo quản trị |  
  • #319598   20/04/2014

    tranled
    tranled

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2014
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 175
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Vâng, cám ơn bác luattanhminh88, có lẽ đúng là như vậy đó ạ. Mấy câu chữ trong đăng ký nhìn đơn giản mà có thể gặp nhiều vấn đề quá.

    Nhân tiện các anh chị cho em hỏi tiếp:

    Giả sử như cam kết góp 1,6 tỷ trong vòng 24 tháng, thì cơ quan chức năng có bao giờ kiểm tra số tiền đã góp không? họ quản lý việc đó bằng cách nào? Hay chỉ là để cá nhân tự chịu trách nhiệm khi sảy ra sự cố do mình không góp vốn đúng hạn ạ?

     

     
    Báo quản trị |  
  • #320057   23/04/2014

    luatthanhminh88
    luatthanhminh88

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/04/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 10
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thông thường bên sở kế hoạch sẽ không kiểm tra số tiền góp vốn đó, chỉ khi nào có thông báo kiểm tra đột suất hoặc bạn làm hồ sơ về việc sai sót trong quá trình chuyển vốn khi đó bên thanh tra sở sẽ làm việc với bạn và kiểm tra số vốn góp của bạn. Mình nhớ cách đây 2 năm mình đã bị thanh tra sở mời lên làm việc liên quan đến vấn đề góp vốn và bị phạt 8 triệu. Nhưng đúng là bài học bạn ah.

     
    Báo quản trị |  
  • #320237   23/04/2014

    tranled
    tranled

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2014
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 175
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cám ơn bác luatthaanhminh88.

    Có lẽ thanh tra chỉ kiểm tra về mặt thủ tục góp vốn, giấy tờ chứng minh chứ theo em thấy Công ty TNHH 1 TV thì việc chứng minh vốn góp chẳng có gì khác ngoài giấy tờ phải không bác!

     

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

www.luatdoanhgia.vn

Luật sư Đỗ Thị Thu Hương

Văn phòng Luật sư Doanh Gia - 0904.779997