DanLuat 2015

hưởng lương trong thời gian nghỉ sinh

Chủ đề   RSS   
  • #333184 14/07/2014

    hothihoai91

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    hưởng lương trong thời gian nghỉ sinh

    em là giáo viên hợp đồng từ 8/2014 - 5/2015. đến tháng 12/2014 em sinh con và hưởng chế độ nghỉ thai sản của BHXH. vậy từ tháng 12/2014 - 5/2015 em có được hưởng lương không?. Mong anh chị giải đáp giup em. 

     

     

     
    1731 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #333258   15/07/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Chào bạn !

    Công ty Luật Nam Long và cộng sự xin giải đáp thắc mắc của bạn như sau:

    Nếu bạn có tham gia bảo hiểm xã hội và  đủ điều kiện hưởng chế độ thai sản theo quy định của Điều 28 Luật BHXH thì bạn sẽ được hưởng chế độ thai sản từ cơ quan BHXH.

    Thời gian bạn nghỉ thai sản bạn không được hưởng lương.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-