Hướng dẫn thủ tục bán tài sản được xác lập quyền sở hữu của Nhà nước

Chủ đề   RSS   
  • #382137 07/05/2015

    caolacthien

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:06/05/2015
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hướng dẫn thủ tục bán tài sản được xác lập quyền sở hữu của Nhà nước

     
    Phòng TC-KH huyện có tiếp nhận tang vật sung công quỹ nhà nước từ cơ quan Thi hành án của huyện.
     
    Khoảng 2 Điều 5 Nghị định 29/2014/NĐ-CP thì Phòng TC-KH là cơ quan quản lý có quyền xử lý các tang vật sung công này.
     
    Khoảng 2 Điều 25 Nghị định 29/2014/NĐ-CP thì hình thức bán sẽ là bán chỉ định.
     
    Vậy cho em hỏi, tang vật sung công quỹ nhà nước mà Phòng TC - KH tiếp nhận từ cơ quan Thi hành án có thể bán với hình thức chỉ định hay không ?
     
    2173 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #384087   20/05/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Điều 5. Đơn vị chủ trì quản lý, xử lý tài sản được xác lập quyền sở hữu của Nhà nước

    2. Đối với vật chứng vụ án, tài sản của người bị kết án bị tịch thu theo quy định của pháp luật về hình sự, tố tụng hình sự và đã có quyết định thi hành án của cơ quan có thẩm quyền, Sở Tài chính là đơn vị chủ trì quản lý, xử lý đối với tài sản do cơ quan thi hành án cấp tỉnh và cơ quan thi hành án cấp quân khu chuyển giao, Phòng Tài chính Kế hoạch thuộc Ủy ban nhân dân cấp huyện (sau đây gọi tắt là Phòng Tài chính Kế hoạch) là đơn vị chủ trì quản lý, xử lý đối với tài sản do cơ quan thi hành án cấp huyện chuyển giao.đinh

    Theo quy định thì bạn được phép bán nếu không thuộc các trường hợp theo Khoản 2 Điều 25

     
    Báo quản trị |