HƯỚNG DẪN CÁCH ĐĂNG KÝ CHUYỂN ĐỊA CHỈ KINH DOANH

Chủ đề   RSS   
  • #342700 05/09/2014

    Codaihp

    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:05/09/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    HƯỚNG DẪN CÁCH ĐĂNG KÝ CHUYỂN ĐỊA CHỈ KINH DOANH

     

    Thưa luật sư. Em đang làm thủ tục chuyển địa điểm đăng ký kinh doanh(sang quận khác) cho công ty, và thay đổi thành viên công ty, người đại diện trước pháp luật, tên viết tắt của công ty. Em phải làm hồ sơ lên chi cục thuế trước hay làm xong thủ tục ở sở kế hoạch đầu tư mới lên cơ quan thuế ạ? Với lại Công văn xin chuyển quận, mẫu số 08, biên bản, quyết định về việc chuyển địa điểm em có thể lấy mẫu ở đâu ạ?

    Xin luật sư trả lời giúp. Em xin cám ơn ạ!

     
    4525 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #343178   08/09/2014

    lamsonlawyer
    lamsonlawyer
    Top 75
    Male
    Lớp 4

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2012
    Tổng số bài viết (894)
    Số điểm: 5515
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 435 lần


    Chào bạn!

    Vấn đề bạn thắc mắc. LS giải đáp như sau:

    Theo quy định tại Khoản 1 Điều 35 Nghị định số 43/2010/NĐ-CP của Chính Phủ quy định về đăng ký doanh nghiệp thì: trước khi đăng ký thay đổi địa chỉ trụ sở chính, doanh nghiệp phải thực hiện các thủ tục với cơ quan thuế liên quan đến việc chuyển địa điểm theo quy định của pháp luật về thuế.

    Theo quy định tại Thông tư số: 80/2012/TT-BTC hướng dẫn Luật Quản lý thuế về đăng ký thuế thì: trường hợp chuyển địa điểm kinh doanh, người nộp thuế phải khai báo với cơ quan thuế quản lý trực tiếp để làm thủ tục chuyển địa điểm. Mọi trường hợp thay đổi địa điểm kinh doanh đều không thay đổi mã số thuế.

    Như vậy, trước hết, bạn cần thực hiện các thủ tục liên quan đến chuyển địa điểm với chi cục thuế trước sau đó mới tiến hành đăng ký thay đổi địa địa điểm đăng ký kinh doanh.

    Mẫu 08 - MST được ban hành kèm theo Thông tư số 80/2012/TT-BTC của Bộ Tài chính hướng dẫn Luật Quản lý thuế về đăng ký thuế.

    Công văn xin chuyển quận, biên bản, quyết định về việc chuyển địa điểm kinh doanh là do công ty tự biên soạn nội dung. Nếu bạn có vướng mắc về việc soạn thảo các văn bản này, vui lòng liên hệ LS của chúng tôi để được tư vấn thêm.

    Mọi vướng mắc xin liên hệ Công ty Luật Thành Đô http://luatthanhdo.com/ để biết thêm chi tiết.

    Chúc bạn thành công!

    Trân trọng!

    Luật sư Nguyễn Lâm Sơn

    Hotline: 0919 089 888

    CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

    Điện thoại: 024 3789 8686

    Tổng đài tư vấn pháp luật trực tuyến: 1900 1958

    Email: luatsu@luatthanhdo.com.vn

    Website: http://luatthanhdo.com - http://luatthanhdo.com.vn

    * CUNG CẤP DỊCH VỤ PHÁP LÝ:

    1. Tư vấn các vấn đề pháp lý: Đầu tư, doanh nghiệp, thương mại, lao động, đất đai, nhà ở, tài chính, kế toán, hôn nhân gia đình, thừa kế…;

    2. Tham gia tranh tụng;

    3. Đại diện ngoài tố tụng;

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ:

    Thông qua địa chỉ email: luatsu@luatthanhdo.com.vn, Website: www.luatthanhdo.com - www.luatthanhdo.com.vn hoặc tổng đài tư vấn luật trực tuyến: 1900 1958

     
    Báo quản trị |  
  • #344211   12/09/2014

    vpluathuyhung
    vpluathuyhung
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2014
    Tổng số bài viết (664)
    Số điểm: 3755
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 188 lần


    Chào bạn!

    nếu việc chuyển địa chỉ cùng nằm trên tỉnh, TP bạn đăng ký ở sở kế hoạch đầu tư trước sau đó thông báo bên thuế.

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HUY HÙNG chuyên Tư vấn thuế.

    Điện thoại: 098 63 63 449 (Tư Vấn Miễn Phí)

    Luật sư: Huỳnh Phước Lợi

    Địa chỉ: quận Bình Tân, Tp Hồ Chí Minh

    Email: huynhloi75@gmail.com

    Lĩnh vực hành nghề:

    - Tư vấn về thuế.

    - Tham gia tố tụng theo quy định của pháp luật.

    - Tư vấn pháp luật.

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý khác theo quy định của pháp luật.

    - Đại diện ngoài tố tụng để thực hiện các công việc có liên quan đến pháp luật.

     
    Báo quản trị |  
  • #345140   18/09/2014

    lstiendat
    lstiendat

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/12/2013
    Tổng số bài viết (68)
    Số điểm: 415
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 13 lần


    Bạn thực hiện việc chốt thuế tại cơ quan thuế trước. Sau khi nhận được xác nhận của cơ quan thuế mới làm thủ tục thay đổi địa chỉ trụ sở bên sở kế hoạch và đầu tư vì việc thực hiện chốt thuế rất là mất thời gian. 

     

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Lâm Sơn - CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

Mb: 04.6680.6683 - DĐ: 0982.976.486 - Email: lamsonlawyer@gmail.com