DanLuat 2015

Hợp pháp hóa lãnh sự

Chủ đề   RSS   
  • #172957 20/03/2012

    linhkiet

    Male
    Mầm

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:08/04/2011
    Tổng số bài viết (42)
    Số điểm: 900
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 3 lần


    Hợp pháp hóa lãnh sự

    Kính gửi Luật sư! 
    Tôi có vấn đề cần Luật sư tư vấn giúp.
    Văn bản của doanh nghiệp nước ngoài cử người nước ngoài qua làm việc tại Việt Nam. Văn bản cử bằng tiếng Việt nhưng đóng dấu của phía nước ngoài.
    Vậy xin luật sư tư vấn giúp khi tôi lập thủ tục cấp Giấy phép lao động cho người nước ngoài này thì tôi có phải hợp pháp hóa văn bản cử này không? có văn bản nào quy định vấn đề này không? Xin Luật sư tư vấn sớm giúp tôi.
    Trân trọng!
    Cập nhật bởi linhkiet ngày 20/03/2012 02:53:37 CH
     
    3798 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #184090   09/05/2012

    Maiphuong5
    Maiphuong5
    Top 50
    Female
    Lớp 11

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/08/2010
    Tổng số bài viết (1612)
    Số điểm: 17654
    Cảm ơn: 1491
    Được cảm ơn 1484 lần


    Chào bạn,

    Theo lời bạn là "#00b050;">văn bản của doanh nghiệp nước ngoài cử người nước ngoài qua làm việc tại Việt Nam bằng tiếng Việt nhưng đóng dấu của phía nước ngoài", bạn cứ nộp thử nếu được chấp nhận thì tốt.

    Nhưng tôi có 2 ý:

    - Văn bản này khó được chấp nhận.
    - Không thể HPHLS văn bản thế này. Muốn HPHLS phải làm văn bản bằng tiếng Anh, rồi tiến hành các bước HPHLS cho đến sản phẩm cuối cùng là bản dịch tiếng Việt có chứng thực.

    Thân.

    Hope For The Best, But Prepare For The Worst !

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Maiphuong5 vì bài viết hữu ích
    linhkiet (15/08/2012)
  • #216868   29/09/2012

    tuvanhale
    tuvanhale
    Top 500
    Female


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/08/2011
    Tổng số bài viết (232)
    Số điểm: 2036
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 133 lần


     

    linhkiet viết:
    Kính gửi Luật sư! 
    Tôi có vấn đề cần Luật sư tư vấn giúp.
    Văn bản của doanh nghiệp nước ngoài cử người nước ngoài qua làm việc tại Việt Nam. Văn bản cử bằng tiếng Việt nhưng đóng dấu của phía nước ngoài.
    Vậy xin luật sư tư vấn giúp khi tôi lập thủ tục cấp Giấy phép lao động cho người nước ngoài này thì tôi có phải hợp pháp hóa văn bản cử này không? có văn bản nào quy định vấn đề này không? Xin Luật sư tư vấn sớm giúp tôi.
    Trân trọng!

     

    Yêu cầu cung cấp văn bản cử người lao động của Sở LĐTBXH là khá hợp lý, và văn bản bổ nhiệm nội bộ này có thể được thay thế cho thông báo tuyển dụng. Theo quy định của Khoản 4, Điều 2, Thông tư 31/2011/BLĐTBXH, giấy tờ bằng tiếng nước ngoài thì phải dịch ra tiếng Việt Nam, công chứng hoặc chứng thực. Việc hợp pháp hoá lãnh sự các giấy tờ của nước ngoài được thực hiện theo quy định của pháp luật Việt Nam và hoàn toàn có thể thực hiện tại Việt Nam với điều kiện văn bản đã có dấu công chứng tại quốc gia ban hanh

    Cập nhật bởi Xmen-8711 ngày 29/09/2012 02:42:22 CH xóa liên kết

    Công ty TNHH Tư vấn Hà Lê - Dịch vụ hỗ trợ doanh nghiệp NHANH-GỌN-HIỆU QUẢ

    P.2104, Khu A, Cao ốc M3-M4, 91A Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội

    ĐT: 04.6273.8033 - Hotline: 091 206 3384 www.hale.com.vn

     
    Báo quản trị |  
  • #230742   03/12/2012

    linhkiet
    linhkiet

    Male
    Mầm

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:08/04/2011
    Tổng số bài viết (42)
    Số điểm: 900
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 3 lần


    Xin cảm ơn tư vấn của các Thành viên!!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-