DanLuat 2015

Hợp đồng Tư vấn

Chủ đề   RSS   
  • #279826 07/08/2013

    tranvannhat29

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/08/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hợp đồng Tư vấn

    Cho mình hỏi điều khoản thanh toán và thời hạn thanh toán của 1 hợp đồng tư vấn ( ví dụ: Tư vấn đánh giá tác động của chương trình, chính sách giảm nghèo tại thành phố Hồ Chí Minh) thì đc quy định tại luật hay nghị định nào vậy mọi người?

    Ai rành giúp mình với. Chân thành cảm ơn!

     
    1826 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #306601   14/01/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4653)
    Số điểm: 31203
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1087 lần


    Trường hợp này thì hợp đồng tư vấn được xem là hợp đồng dịch vụ và thực hiện theo hướng dẫn tại Luật thương mại 2005

    Điều 86. Giá dịch vụ

    Trường hợp không có thoả thuận về giá dịch vụ, không có thoả thuận về phương pháp xác định giá dịch vụ và cũng không có bất kỳ chỉ dẫn nào khác về giá dịch vụ thì giá dịch vụ được xác định theo giá của loại dịch vụ đó trong các điều kiện tương tự về phương thức cung ứng, thời điểm cung ứng, thị trường địa lý, phương thức thanh toán và các điều kiện khác có ảnh hưởng đến giá dịch vụ.

    Điều 87. Thời hạn thanh toán

    Trường hợp không có thỏa thuận và giữa các bên không có bất kỳ thói quen nào về việc thanh toán thì thời hạn thanh toán là thời điểm việc cung ứng dịch vụ được hoàn thành.

     

     
    Báo quản trị |