DanLuat 2015

Hợp đòng thử việc đối với nhân Viên Nhân sự

Chủ đề   RSS   
  • #436562 22/09/2016

    Hợp đòng thử việc đối với nhân Viên Nhân sự

    Hi chào luật sư,

    cho mình hỏi đối với nhân viên Nhân sự mình có được ký hợp đồng thử việc 60 ngày không? hay là chỉ được 30 ngày, 

    cám ơn ,

     
    1150 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #436713   23/09/2016

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13547)
    Số điểm: 93376
    Cảm ơn: 3059
    Được cảm ơn 4693 lần
    SMod

    Nhân viên gì thì thử việc cũng theo luật lao động mà thôi.

    Điều 27. Thời gian thử việc

    Thời gian thử việc căn cứ vào tính chất và mức độ phức tạp của công việc nhưng chỉ được thử việc 01 lần đối với một công việc và bảo đảm các điều kiện sau đây:

    1. Không quá 60 ngày đối với công việc có chức danh nghề cần trình độ chuyên môn, kỹ thuật từ cao đẳng trở lên;

    2. Không quá 30 ngày đối với công việc có chức danh nghề cần trình độ chuyên môn kỹ thuật trung cấp nghề, trung cấp chuyên nghiệp, công nhân kỹ thuật, nhân viên nghiệp vụ.

    3. Không quá 6 ngày làm việc đối với công việc khác.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    Beckywang (24/09/2016)

0 Thành viên đang online
-