DanLuat 2015

hợp đồng lao động xác định thời hạn có đương nhiên trở thành không xác định thời hạn hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #391910 13/07/2015

    hợp đồng lao động xác định thời hạn có đương nhiên trở thành không xác định thời hạn hay không?

    hợp đồng lao động xác định thời hạn 1 năm (12 tháng ) từ 01/01/2011 đến 01/01/2014 là sai quy định.

    Theo quy địnht ại Điều 22 BLLĐ 2012 thì  tôi hỏi theo quy định Điều 22 BLLĐ 2012 thì:

    "Trường hợp hai bên ký kết hợp đồng lao động mới là hợp đồng xác định thời hạn thì cũng chỉ được ký thêm 01 lần, sau đó nếu người lao động vẫn tiếp tục làm việc thì phải ký kết hợp đồng lao động không xác định thời hạn".

    Vậy hợp đồng thứ 3 được ký tiếp tục có đương nhiên trở thành không xác định thời hạn hay không?

     

     
    1545 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #391998   14/07/2015

    Anlhk33-DLU
    Anlhk33-DLU
    Top 50
    Male
    Lớp 6

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/05/2011
    Tổng số bài viết (834)
    Số điểm: 7856
    Cảm ơn: 215
    Được cảm ơn 331 lần


    Chào bạn

    Về mặt luật thì sau ký tiếp hợp hợp đồng lao động có xác đinh thời hạn thì sau khi kết thúc hợp đồng thì người sử dụng lao động và người lao động nếu tiếp tục thoả thuận làm việc tiếp thì người người sử dụng lao động phải ký hợp đồng không xác định thời hạn. Còn về mặt thực tế thì hầu hết hiện nay trong các doanh nghiệp người sử dụng lao động thông thường ký tiếp hợp đồng xác định thời hạn.

    Trân trọng!

    Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ đến với bạn.

    Hotline: 0989.422.798. Luật sư - Hãng luật Hai Nguyen & Cộng Sự. Lya BuilDing, phòng 12 A, Chung cư Viện chiến lược Bộ Công An, Nguyễn Chánh, Cầu Giấy, Hà Nội.

    Website: http://lamchuphapluat.vn/

    Tư vấn luật miễn phí: http: http://duongleuocan.blogspot.com/

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-