DanLuat 2015

hợp đồng lao động thử việc và thời vụ

Chủ đề   RSS   
  • #258658 02/05/2013

    muoikt

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/04/2013
    Tổng số bài viết (20)
    Số điểm: 385
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 2 lần


    hợp đồng lao động thử việc và thời vụ

    Anh chị ơi giúp em câu hỏi này:

    Công ty TNHH MTV TM , mua bán hàng tùy theo thời kỳ ,lúc thì hàng ít không thuê người lao động , nhưng lúc hàng nhiều thì phải có người lao động. Nếu Thuê NLĐ làm 2 đến 3 tháng mà công ty e muốn đưa lương vào chi phí , nhưng lại ko tham gia Bảo Hiểm thì có được không ? Nếu đươc thì làm những gì? và theo mẫu hợp đồng nào ?

    Anh chị sớm trả lời giúp em với nhé

    Em cam ơn nhiều.

     
    4727 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #258692   02/05/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13487)
    Số điểm: 93016
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Chào bạn, cty bạn có thể ký HĐLĐ thời vụ dưới 3 tháng thì sẽ ko phải đóng BHXH. Mẫu HĐLĐ theo mẫu của bộ LĐTBXH giống như các trường hợp bình thường khác.

    Tuy nhiên chỉ cần NLĐ làm việc trên 3 tháng thì sẽ phải truy đóng các tháng trước đó.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    muoikt (03/05/2013)
  • #258694   02/05/2013

    muoikt
    muoikt

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/04/2013
    Tổng số bài viết (20)
    Số điểm: 385
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 2 lần


    Dạ em cảm ơn nhiều ,nhưng cho em nhờ thêm chút xíu. Như vậy bên cty e hàng tháng có khấu trừ tiền thuế TNCN? và có nộp số tiền đó cho cơ quan thuế ko?

    , vì công ty em mới thành lập nên chưa ký HĐLĐ nào , a/c có mẫu gởi giúp e với/

    Dạ em cảm ơn nhiều,

     
    Báo quản trị |  
  • #258871   03/05/2013

    maichitinh
    maichitinh
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/01/2013
    Tổng số bài viết (140)
    Số điểm: 986
    Cảm ơn: 34
    Được cảm ơn 68 lần


    Công ty của bạn chỉ được khấu trừ thuế TNCN của NLĐ (để nộp thay) nếu họ đáp ứng đủ các điều kiện tại Điều 2, Điều 3 Luật TTNCN 2007. Bạn nên xác định lại từng trường hợp lao động xem có đáp ứng không.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn maichitinh vì bài viết hữu ích
    muoikt (03/05/2013)
  • #258909   03/05/2013

    luonglawyer
    luonglawyer
    Top 200
    Male
    Cao Đẳng

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/07/2007
    Tổng số bài viết (323)
    Số điểm: 31058
    Cảm ơn: 39
    Được cảm ơn 142 lần


    có khấu trừ, 10% nếu trả từ 1triệu trở lên

    --------------------------

    Luật sư Lê Ngọc Lương

    Điện thoại: 090.2112.383

    Email: luonglawyer@gmail.com

    * Tư vấn, hỗ trợ pháp lý, tham gia tố tụng trong các lĩnh vực Đầu tư, Doanh nghiệp, Đất đai - BĐS, Dân sự, Lao động, Hành chính, Hôn nhân - Gia đình;

    * Soạn thảo, thẩm định, kiểm tra tính pháp lý của Hợp đồng, Quy chế, Văn bản thỏa thuận....

    * Đại diện ngoài tố tụng theo yêu cầu khách hàng.

    * Dịch vụ pháp lý khác theo yêu cầu.

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn luonglawyer vì bài viết hữu ích
    ttpthuy (04/05/2013) muoikt (03/05/2013)

0 Thành viên đang online
-