Hợp đồng lao động

Chủ đề   RSS   
  • #386365 04/06/2015

    Hợp đồng lao động

    Tôi  đã được ký 2 lần hợp đồng lao động . Hợp đồng lần đầu được ký thời hạn 2 năm, hợp đồng lần 2 cũng được ký 2 năm . Hiện nay tôi lại ký tiến hợp đồng lao động nhưng lại là hợp đồng lao động khoán như vậy có trái với quy định của Luật lao động không?

    Vậy căn cứ vào văn bản pháp lý nào để thực hiện hợp đồng lao động khoán. Xin luật sư tư vấn cho tôi để tôi được biết. Xin chân thành cảm ơn 

     
    4081 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #386529   05/06/2015

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Căn cứ vào khoản 2 Điều 22 Bộ luật lao động năm 2012 thì đối với hợp đồng lao động xã định thời hạn khi hết hạn mà người lao động vẫn tiếp tục làm việc thì trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày hợp đồng lao động hết hạn, hai bên phải ký kết hợp đồng lao động mới; " Trường hợp hai bên ký kết hợp đồng lao động mới là hợp đồng xác định thời hạn thì cũng chỉ được ký thêm 01 lần, sau đó nếu người lao động vẫn tiếp tục làm việc thì phải ký kết hợp đồng lao động không xác định thời hạn."

    Că cứ theo quy định trên nếu công ty muốn ký tiếp HĐLĐ với bạn thì phải ký HĐ lao động không xác định thời hạn.

    Việc công ty ký hợp đồng khoán là trái quy định của pháp luật lao động.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com