Hơp đồng lao Động

Chủ đề   RSS   
  • #339392 17/08/2014

    hoavuongthuan

    Sơ sinh

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:17/08/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hơp đồng lao Động

    Thưa Luật sư,xin cho hỏi! tôi sắp hết hạn hợp đồng ( hợp đồng có thời hạn) Vậy nếu nghỉ tôi có phải viết đơn xin thôi việc không ?

     
    2450 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #339605   18/08/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn !

    Với trường hợp của bạn tôi xin đưa ra lời tư vấn như sau:

    Về việc hợp đồng lao động hết hạn thì khi hết thời hạn giao kết trong hợp đồng bạn không cần phải viết đơn xin thôi việc do trường hợp của bạn thuộc một trong các trường hợp chấm dứt hợp đồng lao động theo Điều 36 khoản 1 Bộ luật lao động là không cần phải báo trước một thời gian nhất định.

     Chúc bạn sức khỏe và thành công !

    Cập nhật bởi Ls.NguyenHuyLong ngày 19/08/2014 07:42:40 SA Cập nhật bởi Ls.NguyenHuyLong ngày 18/08/2014 03:52:51 CH

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #340037   20/08/2014

    Chào  luật sư !

    Công ty tôi là công ty may theo luật lao động thì hợp đồng thử việc được chia làm 3 loại:

    60 ngày đối với người có bằng cấp từ cao đẳng trở lên

    30 ngày đối với lao động trung cấp chuyên nghiệp hoặc công nhân kỹ thuật, nghiệp vụ

    6 ngày đối với công việc khác

    Vậy cho hỏi:

    Chính sách của công ty tôi là tuyển lao động may đã có kinh nghiệm, không yêu cầu bằng cấp và nếu vậy thì thời gian ký kết hợp đồng thử việc là 6 ngày hay 30 ngày ?

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com