hợp đồng không xác định thời hạn

Chủ đề   RSS   
  • #353227 30/10/2014

    hợp đồng không xác định thời hạn

    Cho tôi hỏi hợp đồng không xác định thời hạn chỉ ký 1 lần hay phải ký lại mỗi năm? Mẫu hợp đồng Ban hành kèm theo Thông tư số 21/2003/TT-BLĐTBXH ngày 22/9/2003 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội có sử dụng được cho hợp đồng không xác định thời hạn không?. Xin cảm ơn

     
    3496 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #353419   31/10/2014

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1337 lần


    Nếu công ty ký HĐLĐ xác định thời hạn sau lần 2 thì chuyển sang ký HĐLĐ không xác định thời hạn chỉ ký một lần.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
  • #353569   31/10/2014

    Maiphuong5
    Maiphuong5
    Top 50
    Female
    Lớp 11

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/08/2010
    Tổng số bài viết (1612)
    Số điểm: 17756
    Cảm ơn: 1492
    Được cảm ơn 1492 lần


    Chào bạn,

    - HĐLĐ không xác định thời hạn là hợp đồng mà trong đó hai bên không xác định thời hạn, thời điểm chấm dứt hiệu lực của hợp đồng. Do vậy, chỉ cần ký một lần và không cần ký lại mỗi năm.

    - Trước ngày 10/12/2013, tức là ngày Thông tư số 30/2013/TT-BLĐTBXH bắt đầu có hiệu lực, việc ký kết HĐLĐ sẽ theo mẫu tại Thông tư số 21/2003/TT-BLĐTBXH ngày 22/09/2003.

       Nay, Thông tư 21 nói trên đã hết hiệu lực nhưng Thông tư 30 không cung cấp mẫu HĐLĐ mới thay thế.

       Do vậy, bạn nên căn cứ theo quy định tại các Điều 23 và 24 của Bộ luật Lao động 2012 để sửa đổi nội dung mẫu cũ trước đây cho phù hợp.

       Chúc bạn thành công.

    Hope For The Best, But Prepare For The Worst !

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ