DanLuat 2015

Hợp đồng

Chủ đề   RSS   
  • #64087 15/10/2010

    vantien212009

    Sơ sinh

    Quảng Nam, Việt Nam
    Tham gia:12/10/2010
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hợp đồng

    Xin hỏi Luật sư:

    Hợp đồng chuyển nhượng vốn giữa các cá nhân với nhau trong công ty TNHH  bắt buộc phải có xác nhận của công ty hay không?, nếu có thì được quy định ớ văn bản nào.

    Xin nhờ LS giúp đỡ
     
    3248 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #64156   16/10/2010

    chaulevan
    chaulevan
    Top 75
    Lớp 8

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:26/02/2009
    Tổng số bài viết (759)
    Số điểm: 10998
    Cảm ơn: 339
    Được cảm ơn 586 lần


    Chào bạn,

    Theo điều 38, điều 43, Luật doanh nghiệp 2005, việc chuyển nhượng vốn trong công ty trách nhiệm hữu hạn phải thực hiện theo trình tự thủ tục do pháp luật quy định tại Điều 43 Luật doanh nghiệp.

    Vì vậy, bạn muốn chuyển nhượng vốn cho các cá nhân khác bạn phải chào bán phần vốn muốn chuyển nhượng cho các thành viên khác trong công ty theo tỉ lệ vốn góp của họ với cùng một điều kiện.


    Việc chào bán này phải bằng văn bản, phải gửi đến công ty. Trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày chào bán, nếu các thành viên khác trong công ty không mua hoặc mua không hết bạn mới được chuyển nhượng cho người ngoài.


    Pháp luật không quy định việc chuyển nhượng vốn giữa các cá nhân cần phải được công ty xác nhận. Tuy nhiên, bạn nên xem lại điều lệ công ty để biết điều lệ có yêu cầu công ty xác nhận hay không. Nếu điều lệ công ty có yêu cầu, bạn phải tuân thủ yêu cầu đó.

    CV

     
    Báo quản trị |  
  • #64489   19/10/2010

    vantien212009
    vantien212009

    Sơ sinh

    Quảng Nam, Việt Nam
    Tham gia:12/10/2010
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    xin cảm ơn LS
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-