DanLuat 2015

Hôn nhân trong ngành công an

Chủ đề   RSS   
  • #366988 10/01/2015

    hungken1412

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:10/01/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hôn nhân trong ngành công an

    thưa giáo sư, cháu là người trong ngành công an, cháu có một thắc mắc muốn gỏi giáo sư. cháu có yêu một cô gái và cô gái đó lại là người theo đạo thiên chúa, nếu như theo quy định của ngành thì chúng cháu k thể đến được với nhau.

    nhưng bên ngoại nhà cô ấy lại có người là đảng viên 50 năm tuổi đảng, và cháu muốn hỏi như vậy cháu với cô ấy có cơ hội đến với nhau được không? mong giáo sư tư vấn giúp cháu.

    cháu xin chân thành cảm ơn!

     
    1987 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #367014   10/01/2015

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93021
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Bạn nên hỏi người trong ngành. Người bên ngoài không được phép biết về quy định hôn nhân trong ngành công an, đó là văn bản mật :(

     
    Báo quản trị |  
  • #367016   10/01/2015

    ngocchu311
    ngocchu311

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:05/09/2013
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 1 lần


    chào bạn! vấn đề của bạn mình xin góp chút ý kiến sau:

    thứ nhất, về điều kiện kết hôn bạn cần đáp ứng quy địnhđiều 8 Luật hôn nhân gia đình 2014: 

    1. Nam, nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    a) Nam từ đủ 20 tuổi trở lên, nữ từ đủ 18 tuổi trở lên;

    b) Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định;

    c) Không bị mất năng lực hành vi dân sự;

    d) Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn theo quy định tại các điểm a, b, c và d khoản 2 Điều 5 của Luật này.

    2. Nhà nước không thừa nhận hôn nhân giữa những người cùng giới tính

    thứ hai, vấn đề bạn hỏi thuộc quy định nội bộ của ngành công an mà không quy định cụ thể trong luật, vì vậy bạn có thể hỏi trực tiếp cấp trên hay những người trong ngành cùng bạn để có thể hiểu rõ hơn. Theo như mình được biết thì công an vẫn có thể lấy người theo đạo tuy nhiên sẽ có ảnh hưởng đến việc thăng tiến sau này của bạn. 

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-