Hỏi việc xử lý vi phạm giao thông đối với em có đúng luật không?

Chủ đề   RSS   
  • #552439 22/07/2020

    Hỏi việc xử lý vi phạm giao thông đối với em có đúng luật không?

    Em chào luật sư.

    Thưa luật sư em có một vấn đề muốn hỏi ạ.

    Em vị phạm chở quá tải và bị chốt cảnh sát giao thông đang tuần tra kiểm soát phạt 5tr đồng. Theo điểm b, khoản 2 Điều 76 của nghị định 100-2019/NĐ-CP về Thẩm quyền xử phạt của Công an nhân dânThẩm quyền xử phạt của Công an nhân dân thì Trạm trưởng, Đội trưởng của người quy định tại khoản 1 Điều này có quyền: Phạt tiền đến 1.200.000 đồng đối với hành vi vi phạm trong lĩnh vực giao thông đường bộ và 1.500.000 đồng đối với hành vi vi phạm trong lĩnh vực giao thông đường sắt. Như vậy thì việc lập biên bản và ra quyết định xử phạt của tổ công tác nói trên là có vi phạm luật không ạ.

    Em cảm ơn!

     
    293 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tuyen071992 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (23/07/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận