DanLuat 2015

Hỏi về xếp bậc lương sau khi hết thời gian tập sự

Chủ đề   RSS   
  • #440982 09/11/2016

    VY28

    Sơ sinh


    Tham gia:09/11/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Hỏi về xếp bậc lương sau khi hết thời gian tập sự

    Tôi xin phép được hỏi các nội dung sau: - Thông tư hướng dẫn bổ nhiệm ngạch và xếp bậc lương cho công chức đã có hiệu lực thi hành chưa? - Trường hợp của tôi, tôi đăng ký thi tuyển vào chức danh chuyên viên ( yêu cầu đại học tài chính ngân hàng), khi đăng ký thi tuyển tôi đã có bằng thạc sĩ. Tôi đã trúng tuyển và trong thời gian tập sự. Vậy khi hết thời hạn tập sự (T4/2017) tôi có được hưởng luong bậc 2 (2,67) không ạ? Cho tôi xin văn bản pháp lý làm căn cứ Rất mong nhận được hồi đáp Xin chân thành cảm ơn.

    Cập nhật bởi VY28 ngày 09/11/2016 10:55:37 AM
     
    851 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn VY28 vì bài viết hữu ích
    trang_u (26/04/2017)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #452580   26/04/2017

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Đại học

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 38692
    Cảm ơn: 1414
    Được cảm ơn 1534 lần


    Chào bạn , cho mình hỏi ý bạn muốn hỏi Thông tư hướng dẫn bổ nhiệm ngạch và xếp bậc lương công chức ngành nào?

    Còn vấn đề hưởng lương thì đúng như bạn nói:

    Điều 22. Chế độ, chính sách đối với người tập sự và người hướng dẫn tập sự

    1. Trong thời gian tập sự, người tập sự được hưởng 85% mức lương bậc 1 của ngạch tuyển dụng; trường hợp người tập sự có trình độ thạc sĩ phù hợp với yêu cầu tuyển dụng thì được hưởng 85% mức lương bậc 2 của ngạch tuyển dụng; trường hợp người tập sự có trình độ tiến sĩ phù hợp với yêu cầu tuyển dụng thì được hưởng 85% mức lương bậc 3 của ngạch tuyển dụng. Các khoản phụ cấp được hưởng theo quy định của pháp luật.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-