DanLuat 2015

hỏi về xe máy điện

Chủ đề   RSS   
  • #353383 30/10/2014

    Thuyhongthuy

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/08/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    hỏi về xe máy điện

    cho em hỏi đi xe máy điện, xe đạp điện có phải đội mũ bảo hiểm và đăng ký k a?

     
    1709 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #353407   31/10/2014

    LawyerHop
    LawyerHop
    Top 500
    Male
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/08/2012
    Tổng số bài viết (136)
    Số điểm: 1570
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 38 lần


    Chào bạn

    Theo quy định tại Điểm i, Khoản 3, Điều 6 Nghị định 171/2013/NĐ-CP ngày 13 tháng 11 năm 2013 của Chính Phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt, trong trường hợp điều khiển xe đạp điện“Người điều khiển, người ngồi trên xe không đội “mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy” hoặc đội “mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy” không cài quai đúng quy cách khi tham gia giao thông trên đường bộ” thì sẽ bị xử phạt từ 100 ngàn đồng đến 200 ngàn đồng. Như vậy, bạn phải đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông để bảo đảm an toàn cho bản thân.

    "Uy tín tạo dựng thành công"

     
    Báo quản trị |