DanLuat 2015

Hỏi về việc xin giấy chứng nhận độc thân tại nơi cư trú mới

Chủ đề   RSS   
  • #335634 28/07/2014

    vinhtqc

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/07/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về việc xin giấy chứng nhận độc thân tại nơi cư trú mới

    Tôi vừa chuyển hộ khẩu về nơi ở mới được 2 tháng. Khi ra phường xin xác nhận độc thân thì họ yêu cầu về nơi cư trú trước đây để làm xác nhận. Xin cho hỏi theo đúng luật thì tôi sẽ xin cấp ở đâu. Có cần phải có giấy cam kết thêm gì ở nơi cú trú mới? Cảm ơn luật sư.

     
    2777 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #335773   29/07/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Tại khoản 1 Điều 66 Nghị định 158/2005/NĐ-CP của Chính phủ ngày 27/12/2005 về đăng ký và quản lý hộ tịch quy định về thẩm quyền cấp Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân như sau: “Uỷ ban nhân dân cấp xã, nơi cư trú của người có yêu cầu xác nhận tình trạng hôn nhân thực hiện việc cấp Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân cho người đó”.

    Theo quy định của pháp luật, nơi cư trú của công dân là chỗ ở hợp pháp mà người đó thường xuyên sinh sống. Nơi cư trú của công dân là nơi thường trú hoặc nơi tạm trú.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #335806   29/07/2014

    cayduong1991
    cayduong1991

    Mầm

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:22/01/2014
    Tổng số bài viết (37)
    Số điểm: 785
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 0 lần


    Vậy trong trường hợp chuyển về nơi cư trú khác đã 02 tháng thì phải xác nhận giấy tình trạng độc thân ở đâu thưa Luật sư? ở xã vừa chuyển cư trú mới hoặc xã đã cư trú cũ.

    Cám ơn!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-