DanLuat 2015

hỏi về việc sau khi dừng hoạt đông

Chủ đề   RSS   
  • #195489 21/06/2012

    bido2012

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/06/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    hỏi về việc sau khi dừng hoạt đông

    Cho tôi hỏi doanh nghiệp xin dừng họat động, sau khi đã được đóng mã số thuế thì có phải trả ngay con dấu cho công an, giấy đăng ký kinh doanh và đóng tài khoản của doanh nghiệp luôn hay không? Nếu để một thời gian thì thời gian tối đa để đóng tài khoản  hay trả con dấu và giấy dăng ký kinh doanh là bao lâu? luật nào quy định điều này? Xin cảm ơn

    Cập nhật bởi bido2012 ngày 21/06/2012 02:51:15 CH
     
    3040 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #195496   21/06/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1842)
    Số điểm: 17909
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1118 lần
    Lawyer

           Chào bạn! Trường hợp trên của bạn tôi tư vấn như sau:

          Khi bạn làm thủ tục tạm ngừng đăng ký kinh doanh theo quy định tại điều 165 Luật doanh nghiệp và tại Điều 57 Nghị định số 43/2010/NĐ-CP, khi bạn đã đóng mã số thuế rồi thì bạn không phải trả con dấu có cơ quan công an, và trả giấy đăng ký kinh doanh cho sở kế hoạch và đầu tư nơi pháp nhân đặt trụ sở, chỉ khi nào bạn làm thủ tục giải thể thì bạn mấy tiền hành các thủ tục trả dấu cho công an, và giấy chứng nhận ĐKKD. Bạn tham khảo đường link dưới đây nhé

    http://danluat.thuvienphapluat.vn/tam-ngung-hoat-dong-dn-44421.aspx

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
  • #197196   28/06/2012

    bido2012
    bido2012

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/06/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Ở đây mình muốn hỏi là mình dừng hẳn và mời cơ quan thuế xuống kiểm tra quyết toán thuế  để đóng mã số thuế, sau đó mình chưa trả dấu và đăng ký kinh doanh  và không đóng tài khoản ngay được thì thời hạn để làm những việc đó có không? hay muốn làm lúc nào cũng được.

    Sửa từ bài chữ IN HOA

    Ở DÂY MÌNH MUỐN HỎI LÀ MÌNH DỪNG HẲN VÀ MỜI CƠ QUAN THUẾ XUỐNG KIỂM TRA QUYẾT TOÁN THUẾ  ĐỂ ĐÓNG MÃ SỐ THUẾ, SAU ĐÓ MÌNH CHƯA TRẢ DẤU VÀ ĐĂNG KÝ KINH DOANH  VÀ KHÔNG ĐÓNG TÀI KHOẢN NGAY ĐƯỢC THÌ THỜI HẠN ĐỂ LÀM NHỮNG VIỆC ĐÓ CÓ KHÔNG? HAY MUỐN LÀM LÚC NÀO CŨNG ĐƯỢC.

    Bạn không được viết IN HOA toàn bài, nếu tiếo tục như vậy bài viết sẽ bị xóa

    Cập nhật bởi ntdieu ngày 28/06/2012 12:47:06 CH sửa chữ IN HOA
     
    Báo quản trị |  
  • #197841   30/06/2012

    tuvanhale
    tuvanhale
    Top 500
    Female


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/08/2011
    Tổng số bài viết (232)
    Số điểm: 2036
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 133 lần


    bido2012 viết:

    Ở đây mình muốn hỏi là mình dừng hẳn và mời cơ quan thuế xuống kiểm tra quyết toán thuế  để đóng mã số thuế, sau đó mình chưa trả dấu và đăng ký kinh doanh  và không đóng tài khoản ngay được thì thời hạn để làm những việc đó có không? hay muốn làm lúc nào cũng được.

    Sửa từ bài chữ IN HOA

    Ở DÂY MÌNH MUỐN HỎI LÀ MÌNH DỪNG HẲN VÀ MỜI CƠ QUAN THUẾ XUỐNG KIỂM TRA QUYẾT TOÁN THUẾ  ĐỂ ĐÓNG MÃ SỐ THUẾ, SAU ĐÓ MÌNH CHƯA TRẢ DẤU VÀ ĐĂNG KÝ KINH DOANH  VÀ KHÔNG ĐÓNG TÀI KHOẢN NGAY ĐƯỢC THÌ THỜI HẠN ĐỂ LÀM NHỮNG VIỆC ĐÓ CÓ KHÔNG? HAY MUỐN LÀM LÚC NÀO CŨNG ĐƯỢC.

    Bạn không được viết IN HOA toàn bài, nếu tiếo tục như vậy bài viết sẽ bị xóa

    Theo quy định tại Điều 40, Nghị định102/2010/NĐ-CP, trong thời gian 07 ngày từ khi kết thúc giải thể doanh nghiệp và thanh toán hết các khoản nợ, người đại diện theo pháp luật của doanh nghiệp gửi hồ sơ giải thể doanh nghiệp đến cơ quan đăng ký kinh doanh, hồ sơ giải thể có nhiều mục trong đó bao gồm Giấy xác nhận của cơ quan thuế về việc đã hoàn thành các nghĩa vụ về thuế. Ngoài ra, sau khi đã đóng mã số thuế, con dấu của bạn hoàn toàn không có hiệu lực ,  chỉ có thể giải quyết những thủ tục cuối cùng trong hồ sơ giải thể trước khi hủy tại cơ quan công an.

    Công ty TNHH Tư vấn Hà Lê - Dịch vụ hỗ trợ doanh nghiệp NHANH-GỌN-HIỆU QUẢ

    P.2104, Khu A, Cao ốc M3-M4, 91A Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội

    ĐT: 04.6273.8033 - Hotline: 091 206 3384 www.hale.com.vn

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-