DanLuat 2015

Hỏi về việc phân chia thừa kế

Chủ đề   RSS   
  • #76233 31/12/2010

    Dangthibichloan

    Mầm

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:30/03/2010
    Tổng số bài viết (63)
    Số điểm: 985
    Cảm ơn: 25
    Được cảm ơn 2 lần


    Hỏi về việc phân chia thừa kế

    Ông nội tôi mất năm 1992, bà nội mất năm 2008. năm 2004, khi còn sống bà bán một phần tài sản. Phần còn lại bà chia đều cho các con trai nhưng không làm giấy tờ. Năm 2010, các cô con gái đòi chia thừa kế. Như vậy:

    1.    Chỉ chia một nửa tài sản phần bà vì phần ông đã hết thời hiệu phải không ạ?.

    2.    Phần tài sản mà bà bán tính trừ vào phần bà được không?

    3.    Thực hiện Điều 92 Bộ Luật TTDS và hướng dẫn có liên quan, Tòa định giá tài sản tranh chấp khi một đương sự bên yêu cầu trong trường hợp các bên không thỏa thuận được giá. Trong trường hợp các bên chưa thống nhất được tài sản tranh chấp thì việc định giá có đúng không? Trong trường hợp này, đương sự làm gì để bảo vệ quyền lợi của mình?

    Xin nhờ mọi người giúp đỡ! Cám ơn rất nhiều.    

     
    2750 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-