DanLuat 2015

hỏi về việc nộp chậm tờ khai thuế GTGT ( trong tháng ko phát sinh)

Chủ đề   RSS   
  • #141403 20/10/2011

    tunghoanganh

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/10/2011
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    hỏi về việc nộp chậm tờ khai thuế GTGT ( trong tháng ko phát sinh)

    Luật sư cho em hỏi: Trong tháng 8/2011 công ty em ko phát sinh hoạt động gì trong kỳ, và KT cũ đx ko nộp tờ khai của tháng 8/2011 đó. Tháng này em đi nộp tờ khai của tháng 9 và cảu quý 3 mới phát hiện ra và có mang bổ sung đi nộp nhưng cơ quan thuế họ lại ko thu. Như vậy bên em sẽ phải chịu nộp phạt. Xin luật sư cho biết số tiền nộp phạt là bao nhiêu ạ? ( Tính đến thời điểm em đặt câu hỏi là đã chậm 30 ngày rồi ạ! Xin cảm ơn nhiều!
     
    4054 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #141405   20/10/2011

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 258 lần


    tunghoanganh viết:
    Luật sư cho em hỏi: Trong tháng 8/2011 công ty em ko phát sinh hoạt động gì trong kỳ, và KT cũ đx ko nộp tờ khai của tháng 8/2011 đó. Tháng này em đi nộp tờ khai của tháng 9 và cảu quý 3 mới phát hiện ra và có mang bổ sung đi nộp nhưng cơ quan thuế họ lại ko thu. Như vậy bên em sẽ phải chịu nộp phạt. Xin luật sư cho biết số tiền nộp phạt là bao nhiêu ạ? ( Tính đến thời điểm em đặt câu hỏi là đã chậm 30 ngày rồi ạ! Xin cảm ơn nhiều!


    Theo ND98/2007/ND-CP />

    Điều 9. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế so với thời hạn quy định

    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ 05 đến 10 ngày.

    2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 10 đến 20 ngày.

    3. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 đến 30 ngày.

    4. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 30 đến 40 ngày.

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |  
  • #141406   20/10/2011

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 258 lần


    Nếu bạn nộp trễ 30 ngày thì mức phạt sẽ là (300.000 + 3.000.000)/2 = 1.650.000 đ

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-