Hỏi về việc giải tỏa khu dân sinh

Chủ đề   RSS   
  • #413315 15/01/2016

    xuandan213

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/01/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về việc giải tỏa khu dân sinh

    em o tổ 2 phú lãm hà đông hà nội mới đây  công an phường em vào từng nhà buốn bán bắt ký vào đơn ko cho bán hàng ở vỉa hè  nếu ai vi phạm thì phạt 2 triệu 500 mà khu chợ chỗ em từ trươc đến gời vẫn bàn hàng ở vỉa hè  rất nhiều năm nay rùi ít nhất cũng  mấy trục năm  mà đường đó chỉ là đường làng thui anh à . mà chỗ em chợ cũng ko được quy hoạch thành chợ  mà chỉ là người dân ko có công việc buôn bán kiếm sống thui ạ anh ơi cho em hỏi công an phường em lam thế có đúng ko ạ . tại em có hỏi 1 bác làm ở phường  bác bảo thằng đó mới về cho lên nó làm căng lắm , mà làm như thế ko được tại đây là đường làng  là khu dân sinh mà cũng ko co chợ quy hoạch gì cả nó chỉ kiếm tiền thui . anh oi anh có thế hướng dẫn em phải thế nào? tại em cũng ko có nghề nghiệp gì chỉ bán hành để sinh sống thui a

     
    2477 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #415683   16/02/2016

    LS_ThaiHung
    LS_ThaiHung
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/05/2008
    Tổng số bài viết (3872)
    Số điểm: 22042
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1022 lần
    Lawyer

    Theo Điều 12 Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt:

    “1. Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với người bán hàng rong hoặc bán hàng hóa nhỏ lẻ khác trên lòng đường đô thị, trên vỉa hè các tuyến phố có quy định cấm bán hàng...

    2. Phạt tiền từ ......

    3. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với tổ chức thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    a) Xây dựng nhà ở trái phép trong phạm vi đất dành cho đường bộ ở đoạn đường ngoài đô thị;

    b) Dựng lều quán, cổng ra vào, tường rào các loại, công trình tạm thời khác trái phép trong phạm vi đất dành cho đường bộ, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm đ Khoản 4, Điểm a Khoản 5 Điều này;

    c) Họp chợ, kinh doanh dịch vụ ăn uống, bày, bán hàng hóa, sửa chữa xe, rửa xe, đặt, treo biển hiệu, biển quảng cáo, làm mái che trên lòng đường đô thị, hè phố hoặc thực hiện các hoạt động, dịch vụ khác trái phép trên lòng đường đô thị, hè phố gây cản trở giao thông, trừ các hành vi vi phạm quy định tại: Điểm d, Điểm đ, Điểm e, Điểm g Khoản 4; Điểm b Khoản 5; Điểm a Khoản 6 Điều này;

    Như vậy công an đã áp dụng khoản 3 để xử phạt ! Em cần xem lại việc lấn chiếm thế nào để có hướng xử lý tốt nhất

    LS Nguyễn Đình Thái Hùng

    Email: luatsuthaihung@gmail.com

    Website: http://Vplsthaihung.com

    Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

    Điện thoại 0903.017977

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Nguyễn Đình Thái Hùng

Email: luatsuthaihung@gmail.com

Website: http://Vplsthaihung.com

Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

Điện thoại 0903.017977