DanLuat 2015

Hỏi về việc chuyển đổi lương

Chủ đề   RSS   
  • #262507 19/05/2013

    ngovuong

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/05/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về việc chuyển đổi lương

    tôi hiện đang làm bảo vệ tại một cơ quan nhà nước có đóng bảo hiểm và hưởng mọi quyền lợi theo quynh định của bộ luật lao động với mức lương khoán gọn là : 2 triệu đồng /tháng

    nay tôi muốn chuyển đổi lương sang bảng sếp hệ số lương theo nghị định 204  liệu có được không?

    và thủ tục để chuyển đổi cần những gì?

    rất mong luật sư chỉ bảo cho tôi biết.

    tôi xin chân thành cảm ơn !

     

    Cập nhật bởi ngovuong ngày 19/05/2013 05:59:42 CH Cập nhật bởi ngovuong ngày 19/05/2013 05:59:02 CH Cập nhật bởi ngovuong ngày 19/05/2013 05:53:24 CH
     
    1874 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #284533   04/09/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Xin chào, trường hợp bạn làm công việc bảo vệ tại cơ quan nhà nước thì phải thực hiện theo quy định tại Nghị định 68/2000/NĐ-CP về thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp.

    Điều 1. Thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc sau đây trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp:

    1. Sửa chữa, bảo trì đối với hệ thống cấp điện, cấp, thoát nước ở công sở, xe ô tô và các máy móc, thiết bị khác đang được sử dụng trong cơ quan, đơn vị sự nghiệp;

    2. Lái xe;

    3. Bảo vệ;

    4. Vệ sinh;

    5. Trông giữ phương tiện đi lại của cán bộ, công chức và khách đến làm việc với cơ quan, đơn vị sự nghiệp;

    6. Công việc khác.

    Trong đó có quy định Trường hợp ký hợp đồng lao động không xác định thời hạn với cá nhân trực tiếp làm các công việc nói tại Điều 1 của Nghị định số 68/2000/NĐ-CP thì ngoài những quy định được ghi trong mẫu hợp đồng được ban hành kèm theo Quyết định số 207/LĐTBXH ngày 02 tháng 4 năm 1993 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, cá nhân trực tiếp làm hợp đồng được hưởng các chế độ, chính sách như cán bộ, công chức trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp như sau:

    4.1. Được áp dụng bảng lương hành chính quy định tại Nghị định số 25/CP ngày 23 tháng 5 năm 1993 để xếp lương theo ngạch và để làm các công việc nói tại Điều 1 của Nghị định số 68/2000/NĐ-CP;ị 

    Nghị định 95 hiện đã được thay thế bằng Nghị định 204/2004/NĐ-CP về chế độ tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức và lực lượng vũ trang

    Trên tinh thần bạn xem lại trong hợp đồng và các mức lương hiện nay đã áp dụng đúng theo nghị định 404 chưa? Nếu không bạn có thể khiếu nại và yêu cầu DN thực hiện cho đúng.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-