DanLuat DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Hỏi về việc cấp giấy chứng nhật quyền sử dụng đất và sở huữ nhà ở!

(quangnt77)

Kính gửi luật sư!
Tôi rất mong được luật sư cho biết về 1 việc cụ thể như sau:

Hiện tôi đang có ý định mua 01 lô biệt thưj tai 1 dự án do chủ đầu tư nước ngoài xây dựng và lảm chủ đầu tư.

1. Qua nghiên cứu hồ sơ dự án tôi được biết: Chủ đầu tư nước ngoài thuê đất của nhà nước trong vòng 50 năm và đã thanh toán một (01)lần toàn bộ tiền thuê đất cho toan bộ thời gian thuê 50 năm. Vậy sau khi tôi mua lô biệt thự thuộc dự án này thì tôi có nhận được sổ đỏ sử dụng lâu dài hay ko?

2. Bản thân tôi cũng đã tham khảo nghị định 84/2007/ND-CP ( Điều 32) và thông tư hướng dẫn 06/2007/TT-TNMT (Mục 9). Tiu nhiên tôi vẫn không hiểu rõ là có được cấp sổ đỏ sử dung lâu dài hay ko? và Nếu được thì tôi có phài đóng thêm tiền để chuyền từ 50 năm thành lâu dài ko? Và khoản tiền đó được tính như thế nào?

Vậy rất mong luậ sư giúp đỡ.
Xin cảm ơn!

Nguyễn Tử Quang

  •  3595
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…