DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Hỏi về trợ cấp lần đầu (theo Điều 6 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP)

(vuhunglqd)

Thưa luật sư!
 
Theo Quyết định số 447/QĐ-UBDT ngày 19/9/2013 của Bộ trưởng, Chủ nhiêm Ủy ban Dân tộc công nhận thôn đặc biệt khó khăn, xã khu vực I, II, III thuộc vùng dân tộc và miền núi giai đoạn 2012-2015 thì xã Mường Kim, huyện Than Uyên, tỉnh lai Châu là xã thuộc khu vực III có 18 thôn đặc biệt khó khăn.
 
Trường THPT Mường Kim đóng trên địa bàn thôn đặc biệt khó khăn của xã Mường Kim, huyện Than Uyên, tỉnh lai Châu. Anh Nguyễn Văn Phú là người cũng có hộ khẩu thường trú tại thôn đặc biệt khó khăn của xã Mường Kim, huyện Than Uyên, tỉnh lai Châu, được tuyển dụng vào làm giáo viên của Trường THPT Mường Kim từ 01/9/2012 vậy tôi kính mong luật sư nghiên cứu nội dung Nghị định 116/2010/NĐ-CP và trả lời giúp tôi xem trường hợp của anh Nguyễn Văn Phú có được hưởng phụ cấp lần đầu quy định tại Điều 6 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP không?
  •  3511
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…