DanLuat 2015

Hỏi về tiền lương

Chủ đề   RSS   
  • #400374 24/09/2015

    thuhoanbetac

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về tiền lương

    tôi là giao viên  đã vào biên chế hiện nay đang tham gia công tác giảng dạy. Trong quá trình công tác tôi được trường điều động đi làm các công việc khác như( tập huấn công tác chuyên môn, tham gia các cộc thi cấp huyện, ...) những ngày đó tôi không thể liền lúc thực hiện cả hai công việc nên số tiết theo tiêu chuẩn thực dạy bị thiếu. Trong trường hợp đó tôi có được quyền hưởng nguyên lương không?

     
    1556 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #433143   10/08/2016

    thutrangls
    thutrangls

    Female
    Sơ sinh

    Lạng Sơn, Việt Nam
    Tham gia:27/07/2016
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn!

    Theo ý kiến của cá nhân mình thì bạn vẫn được hưởng lương.

    Theo khoản 2 Điều 11, Quy định chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông (Ban hành kèm theo thông tư số 28/2009/TT-BGDĐT) quy định:

    "Ngoài nhiệm vụ giảng dạy chính ở trên lớp, giáo viên còn phải thực hiện những hoạt động chuyên môn và các hoạt động khác theo sự phân công của Hiệu trưởng. Việc quy đổi những hoạt động này ra tiết dạy để tính số giờ giảng dạy cho từng giáo viên được thực hiện như sau:

    ...b) Đối với giáo viên được huy động tham gia công tác hướng dẫn, bồi dưỡng, tập huấn chuyên môn, nghiệp vụ do Phòng Giáo dục và Đào tạo, Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức thì 1 tiết giảng dạy thực tế được tính bằng 1,5 tiết định mức.

    ...."

    Do đó, khi bạn tham gia các hoạt động khác do sự phân công của trường bạn thì tùy vào thời gian bạn tham gia hoạt động để quy đổi ra số tiết giảng dạy định mức, nếu số tiết học sau khi quy đổi vượt quá số tiết giảng dạy được phân công thì bạn được tính trả tiền lương dạy thêm giờ nữa (Thông tư liên tịch số 07/2013/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC).

    Mong rằng ý kiến của mình sẽ giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn.
    Thân gửi!

    Cập nhật bởi thutrangls ngày 10/08/2016 04:06:50 CH
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-