Hỏi về thuế thu nhập doanh nghiệp

Chủ đề   RSS   
  • #29722 29/07/2008

    khanhmeo

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về thuế thu nhập doanh nghiệp

    công ty sau khi xây dựng xong phần móng của chung cư thì được huy động vốn của khách hàng (khách hàng mua). Vậy lúc đó thuế thu nhập doanh nghiệp sẽ tính như thế nào?sử dụng tài liệu nào để tham khảo?mong các anh chị gần xa hướng dẫn
    Cập nhật bởi navelvu ngày 25/02/2010 02:22:33 PM
     
    31023 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

5 Trang «<345
Thảo luận
  • #227921   20/11/2012

    bien72
    bien72

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:14/07/2012
    Tổng số bài viết (24)
    Số điểm: 225
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 14 lần


     

    Trường hợp của bạn:áp dụng theo thông tư số123/2012/TT-BTC ngày 27/7/2012 Điều 16, 17 chương V THU NHẬP TỪ CHUYỂN NHƯỢNG BẤT ĐỘNG SẢN trong đó có đoạn viết:

    + Trường hợp doanh nghiệp có thu tiền của khách hàng mà xác định được chi phí tương ứng với doanh thu đã ghi nhận (bao gồm cả chi phí trích trước của phần dự toán hạng mục công trình chưa hoàn thành tương ứng với doanh thu đã ghi nhận) thì doanh nghiệp kê khai nộp thuế thu nhập doanh nghiệp tạm nộp theo doanh thu trừ chi phí.

    + Trường hợp doanh nghiệp có thu tiền của khách hàng mà chưa xác định được chi phí tương ứng với doanh thu thì doanh nghiệp kê khai tạm nộp thuế thu nhập doanh nghiệp theo tỷ lệ 1% trên doanh thu thu được tiền và doanh thu này chưa phải tính vào doanh thu tính thuế thu nhập doanh nghiệp trong năm.

    Bạn cần lập tờ khai tạm nộp thuế TNDN theo mẫu 02 /TNDN trong HTKK 3.1.4 nộp cơ quan thuế theo quý nhé.

     

    Rất vui được cùng chia sẻ các kinh nghiệm của bản thân với các công ty, các doanh nghiệp, các nhà quản lý, vì sự phát triển chung của xã hội và của công đồng các doanh nghiệp vừa và nhỏ tại Hà Nội.

     

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 20/11/2012 09:26:05 CH cắt bỏ thông tin cá nhân
     
    Báo quản trị |