Hỏi về thông báo phát hành hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #199110 06/07/2012

    ketoanvien20

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:01/02/2012
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 380
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về thông báo phát hành hóa đơn

    Chào chị bích vân

    Chị cho tôi hỏi về vấn đề thông báo phát hành hóa đơn với nhé.

    Đợt vừa rồi cty tôi đặt in hóa đơn mới , tôi đã làm thông báo phát hành hóa đơn ghi ngày sử dụng là ngày 01/06/2012. Nhưng đến ngày đó tôi vẫn chưa viết hết hóa đơn đặt in cũ nên từ ngày 01 đến ngày 09/06  tôi vẫn sử dụng hóa đơn cũ đó, và đến ngày 09 /06/2012 tôi mới sử dụng hóa đơn mới. Chị cho tôi hỏi trong trường hợp này cty tôi có làm sai ko? và có bị phạt ko? Nếu sai thì giờ tôi phải sửa thế nào ạ.

    Tôi đã hỏi mấy người quen thì họ noi ko sao, nhưng tôi lo lắm. chị giúp tôi với.

    Xin cám ơn chị

     
    6439 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #199142   06/07/2012

    tanphuocvo1987
    tanphuocvo1987
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:26/08/2011
    Tổng số bài viết (365)
    Số điểm: 2919
    Cảm ơn: 381
    Được cảm ơn 233 lần


    Theo mình không sao đâu bạn ạ, mình đã có thông báo phát hành hóa đơn rồi, mình sử dụng sao ngày thông báo là không có gì hết,miễn bạn đặt in theo đúng qui định của luật thôi

    Tại điểm 3, điểm 4 Điều 9 Thông tư 153 hướng dẫn:

    “3. Hoá đơn mẫu là bản in thể hiện đúng, đủ các tiêu thức trên liên của hoá đơn giao cho người mua loại được phát hành, có số hoá đơn là một dãy các chữ số 0 và in hoặc đóng chữ “Mẫu” trên tờ hoá đơn”

    4. Thông báo phát hành hóa đơn phải được gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất năm (05) ngày trước khi tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh bắt đầu sử dụng hóa đơn và trong thời hạn mười (10) ngày, kể từ ngày ký thông báo phát hành. Thông báo phát hành hóa đơn gồm cả hoá đơn mẫu phải được niêm yết rõ ràng ngay tại các cơ sở sử dụng hóa đơn để bán hàng hóa, dịch vụ trong suốt thời gian sử dụng hóa đơn.”

    Căn cứ hướng dẫn trên, hoá đơn mẫu kèm thông báo phát hành để gửi cơ quan Thuế và để niêm yết tại các cơ sở sử dụng để bán hàng hoá, dịch vụ là liên giao cho người mua hàng.

    Mình biết có nhiêu thôi mong cả nhà chỉ thêm

    Thân chào

    Học văn cho võ bất phu

    Học võ cho văn bất nhược

    Văn không võ, văn thành nhu nhược

    Võ không văn, võ hóa bạo tàn.!

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn tanphuocvo1987 vì bài viết hữu ích
    ketoanvien20 (06/07/2012) tranhuyen90 (04/10/2012)
  • #199154   06/07/2012

    ketoanvien20
    ketoanvien20

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:01/02/2012
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 380
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    cảm ơn bạn nhé.

    Sáng nay có người bảo mình là làm lại thông báo phát hành ghi ngày sử dụng là 09/06 và ra chỗ nộp đó biếu bác ấy cái phong bì rồi bác ấy đóng lại dấu xác nhận cho. mình băn khoăn quá cơ...huhu

    Cập nhật bởi ketoanvien20 ngày 06/07/2012 01:19:51 CH
     
    Báo quản trị |  
  • #199333   07/07/2012

    tanphuocvo1987
    tanphuocvo1987
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:26/08/2011
    Tổng số bài viết (365)
    Số điểm: 2919
    Cảm ơn: 381
    Được cảm ơn 233 lần


    Làm lại thông báo cũng được nhưng không cần phong bì gì hết.

    Thân chào

    Học văn cho võ bất phu

    Học võ cho văn bất nhược

    Văn không võ, văn thành nhu nhược

    Võ không văn, võ hóa bạo tàn.!

     
    Báo quản trị |