Hỏi về thời hạn ủy quyền tranh chấp thừa kế

Chủ đề   RSS   
  • #216550 27/09/2012

    minhit_2010

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/05/2010
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 386
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về thời hạn ủy quyền tranh chấp thừa kế

       Xin luật sư cho biết trong một vụ án tranh chấp về thừa kế . Người có liên quan đến vụ kiện ủy quyền cho 1 người nào đó . Trong thời gian chờ giải quyết của tòa án các cấp , nếu rủi ro người ủy quyền này qua đời thì giấy ủy quyền này có còn hiệu lực không ?

       Rất mong được sự hồi đáp của quý luật sư và xin cảm ơn !!!!

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 28/09/2012 09:46:56 CH chỉnh cỡ chữ
     
    3846 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #216585   28/09/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6840)
    Số điểm: 79446
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3771 lần


    Chào bạn!

    Theo quy định của BLDS:

    Điều 589. Chấm dứt hợp đồng uỷ quyền

    Hợp đồng uỷ quyền chấm dứt trong các trường hợp sau đây:

    1. Hợp đồng uỷ quyền hết hạn;

    2. Công việc được uỷ quyền đã hoàn thành;

    3. Bên uỷ quyền, bên được uỷ quyền đơn phương chấm dứt thực hiện hợp đồng theo quy định tại Điều 588 của Bộ luật này;

    4. Bên uỷ quyền hoặc bên được uỷ quyền chết, bị Toà án tuyên bố mất năng lực hành vi dân sự, bị hạn chế năng lực hành vi dân sự, mất tích hoặc là đã chết.

    Thân./.

    0917 313 339

     
    Báo quản trị |